Tập Lái
25/8/16
2
0
1
34
Xe của em báo lỗi đèn cảnh báo trợ lực lái điện, vào hãng mấy ông ktv phán thay cả cụm cảm biến. Có cụ nào đã gặp lỗi này và biết cách nào sửa được không ạh? Hiện tại thì vô lăng không bị lệch và tay lái vẫn có trợ lực lái rất nhẹ.
P/s: máy đọc báo lỗi C1261 và C1259 :(

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
6/6/16
654
873
93
Xe của em báo lỗi đèn cảnh báo trợ lực lái điện, vào hãng mấy ông ktv phán thay cả cụm cảm biến. Có cụ nào đã gặp lỗi này và biết cách nào sửa được không ạh? Hiện tại thì vô lăng không bị lệch và tay lái vẫn có trợ lực lái rất nhẹ.

Nếu hư thì phải thay thôi bác... Nhưng nếu là em, sau khi hãng báo thế em sẽ ra những gara lớn có uy tín, máy móc thiết bị cũng xem xem (chắc chắn là không bằng nhưng cũng không tệ) để tham khảo trước, nếu vẫn báo thay em sẽ quay lại hãng, còn không thì sửa. Vì trong hãng thường chỉ có tư vấn "thay" thôi cho khỏe chứ ít khi nào tư vấn "sửa" tiết kiệm chi phí cho khách. Nhưng nhớ bác đừng nói em đã vô hãng, hay em đã ra gara và từ chối khéo khi được yêu cầu thay nhé!

• Like
Reactions: futureneodo
4/4/15
461
461
63
47
nếu báo lỗi như vậy. mà vẫn chạy tốt hay có vấn đề j ko bác,xe bác trường hải hay xe nhập. ko còn bảo hành sao.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Thiết bị điện tử nên thay, cơ khí thì có thể sửa.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
Nhiều khi tèo con cảm biến nhưng dự là thay cả cụm vì ở VN rất ít thợ thay thế món này

• Like
Reactions: CeratoK3
Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Thay cả cụm hay riêng sensor là tuỳ vào part no của hãng Kia ở Korea.