Hạng B2
6/12/06
111
1
18
lanbim.page.tl
Theo chi dẫn của các pác, iem mang xuống Ggara Thanh trì sửa Điều hòa và làm mấy thứ khác. Xin báo cáo:

1) Điều hòa; Iem bảo chú Khiêm (phụ trách kỹ thuật thì phải) "Điều hòa của anh nóng vãi đái ra, anh iem OS biểu hạ cái cảm biến xuống O độ cho lạnh chít luôn, bơm thêm ga, rửa lọc gío cho anh" . Trả lời "Không điều chỉnh cảm biến cảm cúm gì hết, việc khác để iem xem" . OK. Kết quả: Bơm ga thêm : 200.000 đ, không thấy ghi tiền rửa lọc gío. Điều hòa có khá hơn nhưng có vẻ vẫn thua xa các xe khác (do trời mát nên iem chưa đánh giá chính xác được- nhưng chắc một điều là mùa hè vẫn nóng tưng bừng).

2) Riêng thay tấm chắn bùn (tấm cao su do lùi lên ỉa hè cao bị rách) : 103.400, giảm 10% còn 93.100 đ.

Sơn va quệt ba đờ sốc phía truwosc và sau tiền sơn 1.450.000, tiền công 550.000 đ (giảm 30% còn 385.000)

3) Công sửa khóa trung tâm, lắp đèn, chắn bùn : 180.000 (giảm 30% còn 126.000)

Tổng cộng : 2,376,300 đ, kể cả thuế má vv.

Cảm tưởng:

1) Sơn có vẻ OK nhưng mới sơn lại ở đâu sơn trông chả ngon?
2) Gara của Hãng gì mà không có cái đèn để thay vào công tắc trung tâm bị cháy? Hơi chuối !
3) Làm các việc trên trong 3 ngày : quá lâu ?
4) Giá cả: Có vẻ chát, nhưng không mặc cả được.

Iem đang bận không quan tâm mấy tới giá nhưng vẫn có cảm giác không khoái các chú ở đây mấy. Xin anh iem cho ý kiến

LB

Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo
RE: Báo cáo vụ sửa điều hòa và xe Albea

Anh em xem có chỗ nào sửa chữa bảo đảm, giá cả hợp lý theo ý "Người đam mê Fiat" thì thông báo cho mọi người với.

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Em đang làm chuột bạch cho các bác ở Gara bác Râu bạc 87 Láng Hạ, có gì sẽ ới nhá ...

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Em đến thử rồi, chủ & thợ nhiệt tình. Có điều các bác ở đây chưa chiến Fiat nhiều nên cần ae mình giúp thêm . Em nghĩ là ổn đấy , chỗ ấy tin cậy được, chủ thật thà & cùng chỗ ae cả nên có gì ...... ăn vạ cho nó dễ .
Đại chỉ 87 Làng Hạ Gara Tiên Phong, bác Minh 0904682682

Hạng C
18/5/07
500
2
18
53
Thanh Xuân

Nếu sơn thì em khuyên chân tình là các bác nên vào Toy Mỹ Đình. Bên đấy họ sơn rất tốt, đến là mê liền. Tuy giá có cao hơn những nơi khác nhưng vẫn thấp hơn giá mà bác Lanbim làm ở Thanh Trì. Nếu có bảo hiểm thì bảo hiểm thanh toán hết.

Máy móc thì em theo các bác thôi

Hạng B2
6/12/06
111
1
18
lanbim.page.tl

Trích đoạn: laptop_nikon

Nếu sơn thì em khuyên chân tình là các bác nên vào Toy Mỹ Đình. Bên đấy họ sơn rất tốt, đến là mê liền. Tuy giá có cao hơn những nơi khác nhưng vẫn thấp hơn giá mà bác Lanbim làm ở Thanh Trì. Nếu có bảo hiểm thì bảo hiểm thanh toán hết.

Máy móc thì em theo các bác thôi

A, có pac Wenger đời iem có thể tiết kiệm ít hào.
Xin pac cái địa chỉ.

PS. _ Pac hâm mộ ông này à? Ổng người Pháp, đã từng huấn luyện tại Nhựt, nói tiếng Anh rất khá.

Hạng C
18/5/07
500
2
18
53
Thanh Xuân

Bác ơi, Toy Mỹ Đình ở trên đường Phạm Hùng, đối diện bến xe Mỹ Đình ấy. Bác đến đó, đậu xe sẽ nhìn thấy biển đề service, bác vào bộ phận tư vấn kỹ thuật gặp anh Vũ Hải. Anh ấy sẽ tư vấn cho. Nhớ mặc cả đấy (nếu bác trả tiền túi) còn có bảo hiểm thì nói họ, họ sẽ tư vấn để bảo hiểm thanh toán hết cho

Hạng B2
23/8/05
220
8
0
53

Trích đoạn: KienPC

Em đang làm chuột bạch cho các bác ở Gara bác Râu bạc 87 Láng Hạ, có gì sẽ ới nhá ...
Úi giời, em còn làm chuột bạch trước bác, nằm ở đó 1 tuần trời từ đầu tháng 10 cơ đấy, cảm giác nhận xe rất thoả mái, lại đc các bác mới ra 65 VC ọp một bữa tơi bời trong khi lúc đó, tiền em vưỡn chưa trả, hơ hơ . Mịa, lần sau em phấn đấu làm nhiều (sơn tút) vào để đựoc ra Lê Dần Bia, cũng hay đấy các bác nhở

Hạng B2
23/8/05
220
8
0
53

Bác ơi, Toy Mỹ Đình ở trên đường Phạm Hùng, đối diện bến xe Mỹ Đình ấy. Bác đến đó, đậu xe sẽ nhìn thấy biển đề service, bác vào bộ phận tư vấn kỹ thuật gặp anh Vũ Hải. Anh ấy sẽ tư vấn cho. Nhớ mặc cả đấy (nếu bác trả tiền túi) còn có bảo hiểm thì nói họ, họ sẽ tư vấn để bảo hiểm thanh toán hết cho
Bác ơi, thế nếu em mua bảo hiểm của Pjico, TMĐ có gọi giám định đến rồi làm hết mọi thủ tục (giám định, báo giá, thanh toán) cho mình hết đc ko ạ ? Ý em nói là mình cứ giao xe, chỉ ra những chỗ cần sơn tút cho họ, rồi mình về nhà. Mọi thủ tục làm việc với BH, TMĐ sẽ lo hết, ko biết có đc ko ?

Hạng C
18/5/07
500
2
18
53
Thanh Xuân

Trích đoạn: longvu

Bác ơi, thế nếu em mua bảo hiểm của Pjico, TMĐ có gọi giám định đến rồi làm hết mọi thủ tục (giám định, báo giá, thanh toán) cho mình hết đc ko ạ ? Ý em nói là mình cứ giao xe, chỉ ra những chỗ cần sơn tút cho họ, rồi mình về nhà. Mọi thủ tục làm việc với BH, TMĐ sẽ lo hết, ko biết có đc ko ?

Hôm trước thì em qua bảo hiểm làm giám định trước. Sau đó ra Toy. Ở đó Toy họ nó "bác cẩn thận quá !" lần sau ra đây bọn em làm hết. Nói chung là Toy họ quen bảo hiểm hơn Fiat nhiều bác ạ. Bác yên tâm qua đó