Hạng D
13/7/10
1.047
13.657
113
Chào các bác !
Lọc nhớt cũ không đưa lại cho khách , không sao nhưng nếu bỏ bịch nylon đưa lại cho khách sẽ ok hơn , do khách không theo dõi được trong lúc nâng gầm thay lọc nhớt .
Tự nhiên tăng thắng tay , thắng chân quá nhiều , cứng ngắt . Thắng tay cứng ngắt luôn , hành trình thắng tay giảm 50% .Vừa ì xe vừa hao bố thắng , trong khi trước đó thắng ok , không cần tăng .
Máy ì , hao xăng , không còn ngọt ngào , bốc như trước khi bảo dưỡng 5000km .Không biết do thắng bó quá , hay do nhớt mới thay quá đặc .Chạy máy cứ ì ì , phải mớm ga , nhồi ga liên tục xe mới chạy đều được ,cảm giác muốn dợp bẻ cái chân phải luôn ( số tự động ) .

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
23/11/16
41
66
18
44
Chào các bác !
......Máy ì , hao xăng , không còn ngọt ngào , bốc như trước khi bảo dưỡng 5000km .Không biết do thắng bó quá , hay do nhớt mới thay quá đặc .Chạy máy cứ ì ì , phải mớm ga , nhồi ga liên tục xe mới chạy đều được ,cảm giác muốn dợp bẻ cái chân phải luôn ( số tự động ) .
Ủa, bác bảo dưỡng xong chạy hao xăng à. Xe mình triton 4x4 AT mivec chạy không tốn lít xăng nào mà

• Like
Reactions: hoaiduc0007
Hạng D
13/7/10
1.047
13.657
113
Bác bảo dưỡng ở đâu thế? Nếu mình muốn coi thợ làm, thì họ có cho không bác?
Cho bác , nhưng thấy bác đứng là có người ra mời , nhắc vào phòng lạnh xem phim uống nước hoài ngại luôn . Không hiểu là họ không thích khách đứng xem hay họ không hiểu .

• Like
Reactions: nbt74
Tập Lái
23/11/16
41
66
18
44
Thì hao dầu , khổ bác quá .
Em đùa bác tí thôi.
Còn lúc bảo dưỡng thì thường họ ko cho chúng ta đứng ngay chỗ họ làm (vì an toàn), vì thế họ mới mời mình vô ngồi trong phòng kính uống nước. Ở nơi mình bảo dưỡng, phòng chờ vẫn theo dõi nhân viên bảo dưỡng xe của mình (phòng làm bằng kính trong).
Có trường hợp này nữa bác, hôm trước mình bảo dưỡng 10.000km. Bảo dưỡng xong chạy ra đổ dầu, đổ xong chạy được vài km thì nghe tiếng máy nổ khác (nổ to và ì) như rốc máy vậy. Mình biết chắc là do mới đổ dầu (dầu điểu), chạy về xả ra cho xe công nông chạy, đổ dầu khác vô nghe tiếng máy nổ trở lại bình thường như trước.

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Em lại đọc tiêu đề có chữ 'chán' em tưởng bác muốn gả em nó, em cưới đại luôn! :D Nói chơi chứ bác coi thử nhớt họ xài loại gì, ít ít cũng được tổng hợp 10W-40, còn không hàng xịn 5W-30 full tổng hợp mà chơi, thấp hơn nữa máy nặng như bác nói, bác kiểm tra bill thử nhé. :)