Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bảo dưỡng chăm sóc BMW X5 -E70

24/3/10
4.364
3.876
113
Thay angle eyes từ đèn dây tóc màu vàng, thành đèn led màu sáng trắng.
Vừa nhẹ điện tải, vừa sáng hơn.
Còn đẹp hơn hay không thì tùy sở thích mổi người.
Led có luôn "cục" giả lập để không báo lổi .

View attachment 627085
Thay luôn led cho đèn cos/pha kìa anh. Vệt sáng rất đều và đường cắt sắc, sáng hơn xenon tăng sáng OSRAM 66140XNB khoảng 20% đó anh.

• Like
Reactions: cubibmw
Tập Lái
4/10/15
2
7
3
39
Bác cubi ơi, em rất thích các bài dọn xe của bác.
Em mới kế thừa được 1 em BMW Xe (F25-2011). Hiện muốn thay một số cao su chân máy và cao su giảm chấn phía trước, ngoài ra kiểm tra lại một số chức năng hết hoạt động được như voice control và hạ gương khi de... Vào EA mấy anh ấy báo giá nghe muốn xỉu!
Bên bác hay bác có biết garage nào uy tín, phải chăng không nhờ bác giới thiệu giúp em.
Cám ơn bác!

• Like
Reactions: cubibmw
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Bác cubi ơi, em rất thích các bài dọn xe của bác.
Em mới kế thừa được 1 em BMW Xe (F25-2011). Hiện muốn thay một số cao su chân máy và cao su giảm chấn phía trước, ngoài ra kiểm tra lại một số chức năng hết hoạt động được như voice control và hạ gương khi de... Vào EA mấy anh ấy báo giá nghe muốn xỉu!
Bên bác hay bác có biết garage nào uy tín, phải chăng không nhờ bác giới thiệu giúp em.
Cám ơn bác!

Xe này chưa chơi, nên hổng có ý kiến bác ơi.
Chờ các cụ khác có kinh nghiệm vào tư vếu cho chính cmn xác.

Tập Lái
27/3/16
2
4
3
53
Thay angle eyes từ đèn dây tóc màu vàng, thành đèn led màu sáng trắng.
Vừa nhẹ điện tải, vừa sáng hơn.
Còn đẹp hơn hay không thì tùy sở thích mổi người.
Led có luôn "cục" giả lập để không báo lổi .

View attachment 627085
Bác CUBI ơi em ở xa chỗ bác quá - Bác có thể mua giúp em một cặp đèn led màu sáng trắng với nhé - Nhìn đèn bác mới thay vô thích quá bác ạ . Xe em X5 đời 2008 E70 3.0si đèn pha bây giờ tối quá bác ạ - Bác Giúp em với nhé. Bác inbox cho em hoặc em có thể đt cho Bác được không ạ. Thanks Bác nhiều.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Bác CUBI ơi em ở xa chỗ bác quá - Bác có thể mua giúp em một cặp đèn led màu sáng trắng với nhé - Nhìn đèn bác mới thay vô thích quá bác ạ . Xe em X5 đời 2008 E70 3.0si đèn pha bây giờ tối quá bác ạ - Bác Giúp em với nhé. Bác inbox cho em hoặc em có thể đt cho Bác được không ạ. Thanks Bác nhiều.

Đen pha tối thì tháo ra mạ lại bác ơi. Do cái chóa nó bị hỏng lớp phản quang đó.
Còn cặp đèn led thay cho EA đó rẻ rề à.