Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bảo dưỡng chăm sóc BMW X5 -E70

Hạng B2
8/9/15
108
114
43
37
Đã có nhiều bài đánh giá cũng như quá trình chăm sóc X5-E70. Nhưng rời rạc.
Mình lập topic để anh em đi X5-E70 cùng nhau thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm. Cũng như những cảm nhận trong quá trình sử dụng.
Chia sẻ phụ tùng, nhưng gara hay cửa hàng chuyên xử lý những lổi lặt vặt...
Bác cubi cho e hỏi NGU tí. Xe bác đời bao nhiêu? Chi phí thay thế phụ tùng với bảo dưỡng như thế nào? Thú thật e rất rất thích xe đức, nhưng có lần ông anh e bảo thằng bạn chạy mer C bị quẹt bể đèn sương mù gì đó mà thay tới 120 chai, làm e bị ám ảnh tới giờ. E tìm hiểu có khá nhiều thớt nói về vấn đề này nhưng hầu hết chỉ nói chung chung ko nêu rõ dc chi phí cụ thể. E là lính mới ko rành lắm về xe cộ nên mong các bác chém nhẹ

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Bác cubi cho e hỏi NGU tí. Xe bác đời bao nhiêu? Chi phí thay thế phụ tùng với bảo dưỡng như thế nào? Thú thật e rất rất thích xe đức, nhưng có lần ông anh e bảo thằng bạn chạy mer C bị quẹt bể đèn sương mù gì đó mà thay tới 120 chai, làm e bị ám ảnh tới giờ. E tìm hiểu có khá nhiều thớt nói về vấn đề này nhưng hầu hết chỉ nói chung chung ko nêu rõ dc chi phí cụ thể. E là lính mới ko rành lắm về xe cộ nên mong các bác chém nhẹ

Mer S cũng không có vụ đèn sương mù giá 120 chai. Nói gì mer C

Tập Lái
29/2/16
6
2
3
40
em cũng kết em này lâu rồi đang luyện công chờ ngày cưới vợ.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Em bắt đầu dọn 1 con X5 E70 4.8

Nên úp quá trình dọn , bảo dưởng linh tinh. Anh em nào cũng có bảo dưởng xe thì post để có data cho anh em chơi X5 tham khảo.

Nâng cấp chức năng autohold cho Xe.

Mặc đinh xe không có option này, chỉ cần thay cụm có nút autohold là được.

Bảo dưỡng chăm sóc BMW X5 -E70

Mua cụm new có nút auto hold

Ráp vào :

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Autohold là chức năng gì , anh em tham khảo clip này.
Tiện khi đi dốc mà buộc phải leo chậm hay kẹt xe , hoặc leo leo mấy vòng xoắn ở các hầm xe tốc độ chậm.