Hạng B2
11/1/11
136
1
18
Kính chào các bác hội Ford , việc là em đã bảo dưởng 2 lần tại Sài Gòn Ford ,lần 1 là BD 20k km và lân 2 là BD 25k km , em thấy trong lịch BD là kiểm tra nhiều thứ lắm ,mà sao xe em BD chỉ thay nhớt ,lọc nhớt và lọc gió thôi ngoài ra chẳng thấy kiểm tra gì hết ,em thấy các xe khác vào BD củng vậy luôn ,như vậy gọi là BD hả? và các đại lý Ford khác củng BD vạy luôn hả các bác . Em kính xin các bác giải thích giùm em ,Thank 's a lot.

Hạng B2
17/8/06
187
0
16
Em cũng théc méc giống pác nèy. Về cơ bản thợ phải kiểm tra độ xiết chặt bu lông, cân chỉnh thước lái, vân vân. Nhưng em thấy họ thường không làm, phải chăng 4B do VN lắp có chất lượng đến nỗi ko cần nhìn cũng biết ???

Hạng B2
5/1/12
103
1
16
Sài Gòn Ford
thuonghoang nói:
Kính chào các bác hội Ford , việc là em đã bảo dưởng 2 lần tại Sài Gòn Ford ,lần 1 là BD 20k km và lân 2 là BD 25k km , em thấy trong lịch BD là kiểm tra nhiều thứ lắm ,mà sao xe em BD chỉ thay nhớt ,lọc nhớt và lọc gió thôi ngoài ra chẳng thấy kiểm tra gì hết ,em thấy các xe khác vào BD củng vậy luôn ,như vậy gọi là BD hả? và các đại lý Ford khác củng BD vạy luôn hả các bác . Em kính xin các bác giải thích giùm em ,Thank 's a lot.
Chào Bác thuonghoang,
Bác có thể cho em biết xe bác BS là gì, mang vào SGF lúc nào và địa chỉ nào không bác (hiện tại bên em gồm 61A Cao thắng, p3, Q3 và 104 Phổ Quang)? nếu được bác cũng cho em biết tên của anh KTV đã làm BD cho bác. em làm việc lại với các anh em này và tin cho bác hay.

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
Thực sự mà nói : bên Ford các bác phụ trách KT chính hãng : như bác petrol hay các anh sale của đại lý thì rất OK, nhiệt tình, còn các KTV của các đại lý ủy quyền vẫn làm việc chưa chuẩn lắm: Cuối năm 2010 mua xe, đầu năm 2011 đến Ford Phổ quang bảo dưỡng lần đầu ( vì nhà gần ngay đó) thì xác định ko ghé lần sau: ko kt bất cứ gì hết và chỉ thay nhớt ko có miếng giấy tính tiền, báo thu tiền miệng và về, à quên khuyến mãi thêm cái tem Ford Phổ quang gắn xộc xệch. Điên quá về nhà tháo bỏ luôn.

Hạng F
8/8/06
6.451
20.776
113
40
Em nghĩ bác chủ thớt nên PM cho em hoặc bác SGF Tec Nik biển số xe, Ngày giờ làm bảo dưỡng để bên em xử lý. Cảm ơn bác.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
em đọc nhìu rồi và hiện tại là mỗi lần em đi làm xe, dù làm bất cứ j, em lấy dt chụp 1 ảnh anh KTV nhận xe em, chụp luôn cả ~ cái cần làm, vd: sơn, gắn cảm biến. Anh nào làm ẩu chít với em
chia sẻ cùng các bác

Hạng C
19/9/10
953
48
48
54
Em đề nghị Phòng Dịch Vụ Bảo Dưỡng & Chăm Sóc Khách Hàng của SG Ford đăng ký Nick Name & mở một thớt họat động chính thức trên Otosaigon để các thành viên OS tiện đăng ký lịch sửa chửa bảo dưỡng, đồng thời nhận và giải quyết các feedback/comment của Oser nếu có. Chứ hiện nay các feedback này cứ phải thông qua bác Xedap thì bất tiện cho bác quá (chỉ là ý kiến đóng góp thôi nhé bác)

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Bác Happy Car ý kiến hay, nhưng biết đâu vấn đề này dễ thành con dao 2 lưỡi, Sẽ rất cực khổ cho bác Xe dap .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/9/10
217
101
58
Hà Nội
Trong lịch bảo dưỡng xe, có rất nhiều chi tiết cân kiểm tra, siết chặt..., thiết nghĩ các đại lý của FORD VN không làm đúng theo lịch, lỗi ở nhà quản lý của các đại lý FORD. Không biết FORD VN có phòng phát triển hoạt động đại lý không? giống như Toyota VN, phòng này chuyên đi xem xét quy trình dịch vụ của từng đại lý, sau đó về cải tiến và hỗ trợ đại lý làm công việc dịch vụ tốt hơn.