Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
bảo dưỡng xe một ngày đẹp trời
Nhân chuyện em đạp thử xe hatchback bé nhỏ của em với Jaguar F type, tự nhiên em thấy xe em yếu quá nên mang đi kiểm tra sức khỏe tổng quát vì em tự nhủ chắc xe mình có 4 xi lanh thì có thể tèo một cái chăng hay sao mà yếu đuối.

Đặt hẹn với xưởng dịch vụ của Motor Image ở 19 Phan Văn Trị - Go Vap xong, em phi xe vào đầy lo lắng, nhớt có hao không, động cơ có tèo không.. Đầu tiên em được trưởng phòng cấp cứu Trung xem nhớt có chảy chỗ nào không, bác sĩ chuyên khoa Đại ra sờ pô xem có ướt không, cái này em được bác sĩ chỉ hơi hay. Sau khi hai bác này sờ mó với sự yểm trợ của các kĩ thuật viên, các bác gật gù mà em cũng chưa hiểu thế nào.
Đến khi expert Đại mang máy nội soi ra nội soi tổng quát cho em các loại từ hộp số, động cơ, xăng, điện, thắng... may quá mọi chi tiết đều hoàn hảo.

Nếu em có STi sedan như các bác kombat hay safetyfast là có thể em cũng không bị xơi như gỏi, nhưng xe hatch còi hạng C của em theo đánh giá của well-known member Richievn thì hộp số tự động 5 cấp của Legacy cho phản ứng chậm, sau khi thử các loại ép thì giờ cũng mượt hơn. Cách tối ưu hộp số legacy là không phải S# floored mà nhấp nhẹ 3k, nhả, đạp lên từ từ hộp số tự động hiểu là race mode hơn thốc một lần hộp số có thể đọc cần tải nặng kaka, tuy chưa lấy đồng hồ đo thử nhưng quả nhấp nhả có vẻ hiệu quả.

hiện nay khi siết ốc xưởng dùng tay theo chỉ số từng xe, khá chuẩn chứ đa phần anh em thích súng hơi hơn vì nhanh và không tốn sức lực gì, đó là chuẩn mới 2015, còn xe nào quên chưa siết ốc có thể sơ suất thôi :)

em có vào thử dịch vụ các hãng khác như Kia, Mitsu, Hyundai, Ody, Mer.. thì thấy ở đâu cũng có điểm mạnh hay điểm chưa mạnh, vào xưởng dịch vụ của subaru em thấy điểm được nhất là anh em rất tận tâm, yêu nghề, nhiệt tình, tìm hiểu và cập nhật. Điểm chung của các xưởng có sơn là bụi sơn mà nếu em làm thì cũng chưa biết cách nào khắc phục, nhiều xe vô tình dính chưởng, có bác nào có cao kiến cho vụ này?

hôm nay em thấy có con C200 cũng vào sơn, có hôm gặp A5, có khi thấy camaro quen quen, xen kẽ các xe mới của subaru như ob15 hay leg15, tuy xưởng nhỏ nhưng ấm áp, em tự viết vài dòng cảm kích. Các bác đi bất kỳ xe hãng nào đi có nhu cầu đồng sơn em thấy xưởng này làm tay nghề khá tốt, giá cả cạnh tranh, còn mặt kĩ thuật thì đúng bác sĩ là khỏe. Thank you Mr. Sang, Đại, Trung, Phúc, và các anh em khác đã hoàn thiện con xe còi của em, em được thưởng thêm miếng keo dán nhựa ở cản hở ra nữa, lái xe về lâng lâng.

Chỉ là cảm nhận cá nhân về sự gia tăng chất lượng dịch vụ của 2015, các bác cho thêm ý kiến hoặc bác nào chưa thử thì thử một lần rồi đánh giá thêm. Em lên xe nghe bài hát "what makes you beautiful" của one direction thấy tựa bài hát và tên ban nhạc có sự gắn kết hơn.

Attachments

Chỉnh sửa cuối: