Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM
Các bác cho em xin địa chỉ bảo hành xe santa Fe hyundai ạ. Trước đây em làm ở Trần Hưng Đạo vì nhà em ở Q7, sau Tết em có gọi điện nhưng họ không còn làm nữa. Thank các bác nhiều

Hạng B2
17/12/08
171
61
28
15
Nhân đây, mấy bác cho E hỏi ké 1 tí là quy trình bảo dưỡng xe Santafe bao gồm những chi tiết nào??? Chứ theo mình thấy mỗi lấn bảo dưỡng ở bất kỳ TT Bảo Dưỡng của Hyundai mình thấy rất sơ sài như: Mở nắp cabo lên thăm dầu, thăm nước, thay nhớt, kiểm tra áp suất lốp, nếu có YC thì vệ sinh thắng, thỉnh thoảng (mà hầu như rất ít) gắn máy scan hệ thống xem có lỗi hay không? Xong rửa xe giao cho khách.
Mình nhớ có lần đem xe ông anh (xe FORTUNER) ra TOYOTA Trần Hưng Đạo họ làm rất kỹ (họ test rất nhiều) hay mình đem Hyundai Santafe ra Toyota cho họ Bảo dưỡng..... :)))

Hạng C
10/10/13
920
41
48
BD dc chia thành 4 cấp.
Cấp 1 ( 1000km, 5000km,15000km...) : chỉ thay nhớt , kiểm tra tổng quát xe ( gầm, áp suất lốp, kiểm tra bánh xe xem có rung lắc hay bị dính đính k, nước làm mát, kiểm tra dây cura ), vệ sinh hầm máy.
Cấp 2 ( 10k,30k, 50k..): thêm thay lọc nhớt
cấp 3 ( 20k, 40k... ) : thêm lọc gió động cơ, lọc gió máy lạnh, vệ sinh thắng 4 bánh
cấp 4 - BD cấp lớn : 40k trở lên: thêm dây curoa.

Quy trình trong hãng có hết bác ak, chỉ cắm máy test khi có trục trặc về hệ thống động cơ hay điện thôi..
Mong em chém tí gió, các bác đừng ném đá ạ :D

Hạng C
10/10/13
920
41
48
khle0102 nói:
Các bác cho em xin địa chỉ bảo hành xe santa Fe hyundai ạ. Trước đây em làm ở Trần Hưng Đạo vì nhà em ở Q7, sau Tết em có gọi điện nhưng họ không còn làm nữa. Thank các bác nhiều
Q7 thì bác ghé Hyundai An Đông nhé. Địa chỉ : 175 Phạm Hùng, Phường 4, Quận 8, TP.HCM
Mong rằng xe bác dc chăm sóc thật tốt, còn cần về bảo hiểm xe mình thì alo em nhá :D

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM
@macducthanh: thank bác nhiều nhiều.

Nhân tiện em hòi thêm: santa fe em doi 08, vừa rồi bị tình trạng 1 cửa hàng ghế sau không unlock đc. Bác nào có kinh nghiệm xử lý giúp e với. Thank all.

Hạng C
10/10/13
920
41
48
Bác ghé hãng mở tapi cửa, kiểm tra lại các rắc điện, hệ thống điện và cắm máy test xem sao bác. Vì không lock dc cửa nguy hiểm lắm, con nít mà k bít nó phá là nguy hiểm lắm :D. Mong xe bác mau hết bệnh

Hạng B1
13/3/12
70
1
6
32
Em nghe nói Hundai Ngoc An hoặc Việt Hàn bảo dưỡng cũng tốt nhưnh em chưa thử vì trước đây cũng toàn ghé HBT không ah. Các bác biết hyundai nào bảo dưỡng tốt thì hướng dẫn em với vì sắp tới em cũng dự định đi bảo dưỡng.

Hạng C
10/10/13
920
41
48
Songlong2012 nói:
Em nghe nói Hundai Ngoc An hoặc Việt Hàn bảo dưỡng cũng tốt nhưnh em chưa thử vì trước đây cũng toàn ghé HBT không ah. Các bác biết hyundai nào bảo dưỡng tốt thì hướng dẫn em với vì sắp tới em cũng dự định đi bảo dưỡng.
Hyundai Ngọc An thì ok bác ak, em sinh ra từ đó nhưng giờ đã rời nơi đó, nhưng vẫn gắn bó và hỗ trợ bên đó. Trước khi bác đến bác gọi A Doanh 0939 407 457 để đặt lịch hẹn nhé.

Hạng B1
27/2/14
76
47
33
Các Bác ơi! Cho em hỏi thăm một chút.. Xe của em lắp đầu DVD Caska 317 nhưng dạo này nó không nhận đĩa các Bác ạh! Các Bác làm ơn chỉ giúp em xem là sửa chữa ở chỗ nào để cho ngon lành các Bác nhé! Em ở Q7 ạh......Thanks các Bác nhiều.!!!!

Hạng C
10/10/13
920
41
48
Ra An Dương vương hỏi thử đi bác, đừng đem vô hãng vì hãng cũng đem ra ngoài và tính tiền dịch vụ ak =]]].
Mà không nhận đĩa là bác bỏ vô đĩa không dc ( có thể mắt đĩa trong đầu DVD bị hư ), hay là bỏ đĩa vô không dc ( kiểm tra đĩa xem có bị cong vênh j không ) .
Đa phần đầu đĩa mà gắn lên xe là hàng tàu khựa không ak, nên đôi khi nó rất kén đĩa và dễ hư.
Nên xài đầu zin vẫn tốt hơn rất nhìu dù k có màn hình.
PS: nếu em hỏi dc chỗ sửa thì em cho bác địa chỉ