Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG
Có đứa em hàng ngày đều tỉ tê tâm sự mời mua BH Nhân thọ.

Mà có nhiều anh trên đây nói BHNT không cần, phí tiền.
Lúc đòi thì không thể đòi được, tiền bị lám phát, mất giá...

Mình không rành về tài chính, nên hỏi mấy anh xem BHNT có ích lợi gì và có cần mua ko mấy anh?

• Like
Reactions: biển hiệu
Hạng B2
21/10/06
337
24.784
93

Mình không rành về tài chính, nên hỏi mấy anh xem BHNT có ích lợi gì và có cần mua ko mấy anh?
Theo ý em, nó là bảo hiểm nên quan trọng nhất là có đòi đc ko. Nhắm ko đòi đc thì ko mua
Còn so về lạm phát, mất giá... thì khỏi mua chắc luôn. Ko cần bàn.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.321
113

Theo trend cnl thì nó như thực phẩm chức năng hay yến
Tốt với A nhưng vô hiệu với B

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
481
4.038
93
à, cụ thể có 1 điều khoản đại loại là :
Trước 2 năm mà Tự tử thì sẽ k đc đền bù. :cool:

Mình sợ anh suy nghĩ nóng vội rồi lỡ việc.:D
25 năm trước lúc lập gia đình và vợ có bầu đứa đầu, mình mua bảo hiểm nhân thọ hợp đồng đầu tiên, trong đó nhớ có điều khoản chết vì tự tử là không được đền nhe anh, tai nạn, bệnh hiểm nghèo thì đền.

Mình biết gần 10 trường hợp món tiền bảo hiểm trả khi người mua chết là cứu cánh cho những người thân còn sống, trong lúc khó khăn cùng cực mà gia đình được cục tiền bự, giải quyết mọi chuyện luôn.

Có điều gia đình không biết tới khoản này, toàn là bạn bè hoặc cơ quan tới nhà phụ lục tìm lại giấy tờ, thấy được hợp đồng bèn mang lên bảo hiểm đòi thôi, nên mình rút kinh nghiệm cứ vài tháng một lần, vợ gom hết tất cả những chứng từ và bằng chứng về tài sản lại và gởi cho đám con, có sự cố gì cho mình chúng nó còn biết đường đi đòi.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.321
113
25 năm trước lúc lập gia đình và vợ có bầu đứa đầu, mình mua bảo hiểm nhân thọ hợp đồng đầu tiên, trong đó nhớ có điều khoản chết vì tự tử là không được đền nhe anh, tai nạn, bệnh hiểm nghèo thì đền.
A đọc kỹ lại coi
E nhớ giống a Ban