Hạng D
27/6/10
1.547
2.326
113
37
Mấy bác cho em hỏi cái bảo hiểm đó được dùng để làm gì. Và trường hợp nào thì được bồi thường?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
maihuuluong nói:
1. Mấy bác cho em hỏi cái bảo hiểm đó được dùng để làm gì.
Bắt buộc phải mua để khi tai nạn xảy ra thì bảo hiểm sẽ bồi thường cho phía bên kia.

2. Và trường hợp nào thì được bồi thường?
Bản thân cái xe được mua thì không được bồi thường vì theo ý 1

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Còn muốn biết thực hư cái bảo hiểm TNDS bắt buộc này bồi thường cho phía bên kia như thế nào thì bác chủ cứ làm chuột bạch: tung đại vào chiếc 4B nào xịn 1 tí.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
phucminh nói:
Còn muốn biết thực hư cái bảo hiểm TNDS bắt buộc này bồi thường cho phía bên kia như thế nào thì bác chủ cứ làm chuột bạch: tung đại vào chiếc 4B nào xịn 1 tí.
Nhiều lúc thấy 2B máy quẹo 4B đứng nhau cãi um sùm em không hiểu để làm gì. Giờ lỡ em đi 2B có cái bảo hiểm TNDS rồi quẹo gãy cái gương chiếu hậu của chiếc xe nào đó. Thì bảo hiểm đó có đền cho em không? Ví dụ gương đó của xe xịn (cỡ audi) và hơn cái mức bồi thường ở đó thì em có phải móc tiền túi ra hay không? Và quy trình xử lý sau khi va quẹt như thế nào vậy bác?

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
Dạ BH này mua chỉ để đưa mấy anh CSGT xem mỗi khi bi mấy ảnh thổi vô thôi bác ạ:D

Hạng C
4/7/11
643
202
43
Em nghĩ BH DS giống như đóng hụi chết vậy. Thiệt tình không biết chi vào khoản nào. Vì vào viện thì có BHXH hay 2 bên thương lượng. Không nge tới BH DSBB.

Hạng B2
18/1/13
318
178
43
tin_truc22 nói:
phucminh nói:
Nhiều lúc thấy 2B máy quẹo 4B đứng nhau cãi um sùm em không hiểu để làm gì. Giờ lỡ em đi 2B có cái bảo hiểm TNDS rồi quẹo gãy cái gương chiếu hậu của chiếc xe nào đó. Thì bảo hiểm đó có đền cho em không? Ví dụ gương đó của xe xịn (cỡ audi) và hơn cái mức bồi thường ở đó thì em có phải móc tiền túi ra hay không? Và quy trình xử lý sau khi va quẹt như thế nào vậy bác?
- Đụng đến TNDS thì phải có hồ sơ công an.
- Bảo hiểm chỉ đền trong phạm vi mức bồi thường(Trong giấy bảo hiểm có ghi rõ người thì đến mức bao nhiêu, tài sản thì đến mức bao nhiêu)
- Phần còn lại chủ phương tiện bỏ tiền túi ra đền.

Hạng B2
15/1/13
245
0
0
tin_truc22 nói:
phucminh nói:
BH bồi thường theo mức quy định, BH xe 2B bồi thường max 50Triệu đồng người/vụ, tài sản 30T /vụ. Trường hợp gãy cái gương xe Audi lớn hơn 30T, thì BH cũng sẽ chỉ bồi thường vậy thôi, nhưng lấy được max tiền mặt là rất khó, BH cũng sẽ chỉ ra gara của họ sửa lại kính cho xe, còn muốn bồi thường thêm sẽ phải kiện người gây tai nạn ra tòa.

Hạng B2
18/1/13
318
178
43
Các bác lưu ý:
- Xe các bác gây thiệt hại cho sức khỏe hay tài sản người ta thì bảo hiểm có trác nhiệm đền.
- Xe các bác ủi vào gây thiệt hại cho hàng rào hay nhà của chính các bác(người mua BH) thì bảo hiểm không đền, mà để dành cho vợ các bác đền.