Thảo Luận Chung Bảo hiểm xe ranger

Tập Lái
24/4/17
7
3
3
26
Chào các bác, em 19t mới tham gia diễn đàn nên ko biết đăng bài ở đâu.
Tình hình là htrc em có chạy xe tải ngay chân cao tốc-mai chí thọ có va chạm húc vào mông con ranger 2012 móc mông và nứt 1 mảnh đèn hậu bên phải do xe em ko hiểu sao đạp thắng ko ăn lắm . Xe em sửa hết 5tr còn xe ranger hãng báo là 12trxx. Em chạy mướn nên ko có điều kiện đền số tiền lớn như vậy, xe ranger có bảo hiểm 2 chiều, htrc họ bảo bên bảo hiểm là do lùi xe tông vào tường vì ko muốn 2 bên dính tới giấy tờ pháp luật này nọ, anh bên đó cũng kêu bên bảo hiểm đang xem xét và nói được rồi, ảnh có giữ giấy tờ bằng lái của em nên em cũng ko thể chạy xe tiếp được. Xog sáng hnay em nhận dc dt báo giá sửa là 12tr và bảo hiểm ko chịu bất kì phí nào @@ nghe như đấm vào tai vậy mấy bác , em chạy cho người ta nên phải chịu thiệt hại 2 bên vì xe tải chỉ có bảo hiểm 1 chiều nát hết dàn đầu em đã sửa lại
Em biết là em sai nhưng mong mấy bác có oto sài bảo hiểm 2 chiều có thể góp ý giúp em dc ko ạ!! Em có kèm 2 ảnh 2 con xe cho mấy bác xem, cám ơn

Attachments

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Nếu đúng như anh nói thì anh ranger tệ quá. Chắc muốn làm tiền anh đây mà.
Giờ a nói ngọt với anh đó xem ý ảnh sao. Không thì anh báo mất bằng lái rồi làm cái khác.

Mà khi tai nạn, nếu không thoả thuận được thì gọi CA, có gì lôi BH bắt buộc vô :)

Tập Lái
24/4/17
7
3
3
26
Lúc đầu hai bên thấy cũng không có gì nghiêm trọng để gọi công an vì phiền phức này kia nên muốn giải quyết êm đẹp thôi, bên anh kia cũng nc đàng hoàng lắm tại họ cũng chạy xe cho công ty , hqua em có gọi nói "sửa xe hết 4,5 tr rồi giờ ít tiền thì em có chứ nhiều thì em không biết sao" họ nói để nói lại với công ty. Cái em thắc mắc là tại sao xe lại ko được bảo hiểm bác ạ???
bên kia có giữ của em 1tr+ bằng lái+ CMND nên giờ em toàn ở nhà chả đi làm được mà vụ này giải quyết lâu quá hơn 1 tuần rồi

Chạy ko đc bao nhiêu mà csgt bắt lỗi tùm lum rồi thêm vụ này nữa, chán quá

• Like
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Lúc đầu hai bên thấy cũng không có gì nghiêm trọng để gọi công an vì phiền phức này kia nên muốn giải quyết êm đẹp thôi, bên anh kia cũng nc đàng hoàng lắm tại họ cũng chạy xe cho công ty , hqua em có gọi nói "sửa xe hết 4,5 tr rồi giờ ít tiền thì em có chứ nhiều thì em không biết sao" họ nói để nói lại với công ty. Cái em thắc mắc là tại sao xe lại ko được bảo hiểm bác ạ???
bên kia có giữ của em 1tr+ bằng lái+ CMND nên giờ em toàn ở nhà chả đi làm được mà vụ này giải quyết lâu quá hơn 1 tuần rồi

Chạy ko đc bao nhiêu mà csgt bắt lỗi tùm lum rồi thêm vụ này nữa, chán quá
Em ko nói về giá trị bảo hiểm bao nhiêu vì ko rõ. Nhưng anh tài xe Ford cũng chạy cho Cty thì chắc anh ấy muốn ăn tiền ngoài của bác rồi. Em ý kiến như vầy:
1/ Bác xin anh tài cái báo giá bên hãng thay đèn và đồng sơn bao nhiêu là rõ. Cái bảng báo giá của hãng sẽ có thông tin của hãng xe, có chữ ký bên sủa chữa, bên chủ xe (đại diện) và bên BH. Có cái đó thì hãng mới sửa. Hoặc bác dựa vào thông tin hãng xe gọi điện thoại hỏi là rõ.
2/ Bác cứ trình bày hoàn cảnh khó khăn cho bên xe Ford thông cảm, còn bao nhiêu để đền bù thì tuỳ bác. Nếu bên đó ko chịu thì bác đi cớ mất cmnd và bằng lái.

• Like
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Ok tks bác nhiều , để mai em gọi lên hãng hỏi cho rõ
Anh tài Ranger chỉ điện thọai cho biết hảng báo sửa chữa 12tr thì làm sao bác biết ở đại lý Ford nào mà hỏi?
Có thể là anh Ranger cũng là tài xe cty nên muốn kiếm thêm. Bác nên dọ hỏi cty nào, đến nơi trình bày rõ ràng và xin bớt được phần nào hay phần đó, người ta dể thông cảm hơn.
Klq nhưng tài cty hay có màn kiếm thêm chút đỉnh. Còn riêng mấy tài xe tải nhỏ, em cũng nói thật trong TP mà chạy bạt mạng quá, phóng nhanh đút đít rồi thắng gấp, trường hợp này xảy ra thường xuyên. Năm 2015 ở ĐBL em ngừng đèn đỏ bị anh tải lỡ Hino hun mông kiểu này (xe em có cam sau ghi hình đầy đủ) xuống năn nỉ xin xỏ tùm lum nên em cho qua, về làm BH hết 11tr. Nói thật giờ mà bị thế này nữa là em tính đủ không bớt xu nào.

Hạng C
31/8/14
808
850
93
Cái báo giá của hãng cho bảo hiểm e nghi ngờ lắm vì có đợt em mới lấy xe cán nắp cống bị bể bánh làm trầy mâm bể bánh. Làm căng bên bảo hiểm được đền cái vỏ mới. Nhân viên cố vấn bh của hãng điện e hỏi có biết chỗ mua vỏ ko vì hãng chưa có hàng ( xe ford ecosport mới ra 2014). E nhớ ko lầm chỉ ra ngoài An Dương Vương mua có 1T8. Vậy mà khi nhận xe kí tờ biên bản bảo hiểm thì thấy cái vỏ tính tới 4T5. Có lẽ nào bảo hiểm gửi giá vào chi phí sửa chữa ko các bác?

Tập Lái
24/4/17
7
3
3
26
Anh tài Ranger chỉ điện thọai cho biết hảng báo sửa chữa 12tr thì làm sao bác biết ở đại lý Ford nào mà hỏi?
Có thể là anh Ranger cũng là tài xe cty nên muốn kiếm thêm. Bác nên dọ hỏi cty nào, đến nơi trình bày rõ ràng và xin bớt được phần nào hay phần đó, người ta dể thông cảm hơn.
Klq nhưng tài cty hay có màn kiếm thêm chút đỉnh. Còn riêng mấy tài xe tải nhỏ, em cũng nói thật trong TP mà chạy bạt mạng quá, phóng nhanh đút đít rồi thắng gấp, trường hợp này xảy ra thường xuyên. Năm 2015 ở ĐBL em ngừng đèn đỏ bị anh tải lỡ Hino hun mông kiểu này (xe em có cam sau ghi hình đầy đủ) xuống năn nỉ xin xỏ tùm lum nên em cho qua, về làm BH hết 11tr. Nói thật giờ mà bị thế này nữa là em tính đủ không bớt xu nào.
Chia buồn với bác, vụ của em không biết nói thế nào, nhưng trong tp em chạy rất bth, bữa đó thì em vừa trên long khánh đi cao tốc về vừa hết cao tốc thì xảy ra va chạm, vì đường đông và hết cao tốc nên em cũng chạy chậm và rà thắng dừng đèn đỏ mà xe chỉ giảm tốc 1 tý nên em đã đứng lên mà đạp nhưng ko dc, xe em chạy nên cũng chả biết nói làm sao @@

Tập Lái
24/4/17
7
3
3
26
Cái báo giá của hãng cho bảo hiểm e nghi ngờ lắm vì có đợt em mới lấy xe cán nắp cống bị bể bánh làm trầy mâm bể bánh. Làm căng bên bảo hiểm được đền cái vỏ mới. Nhân viên cố vấn bh của hãng điện e hỏi có biết chỗ mua vỏ ko vì hãng chưa có hàng ( xe ford ecosport mới ra 2014). E nhớ ko lầm chỉ ra ngoài An Dương Vương mua có 1T8. Vậy mà khi nhận xe kí tờ biên bản bảo hiểm thì thấy cái vỏ tính tới 4T5. Có lẽ nào bảo hiểm gửi giá vào chi phí sửa chữa ko các bác?
Em không biết thế nào bác ạ , nhưng lúc xảy ra va chạm, anh ranger có gọi cho saigonford thì nó báo giá đèn hậu bên phải thay 3tr5, nhưng sao em search fb với web mấy gara hàng chính hãng thì ko chỗ nào quá 1tr8/1 cái ranger 2012 , còn làm lại cái bửng họ nói >8tr em ko biết sao , ko biết bên hãng có tăng giá hay ko nửa, cái này là bên hãng lúc đó nc với em nói vậy, vì bên kia có zalo hình cho hãng xem tình trạng

Hạng B2
6/7/11
254
158
58
Thành Phố Hồ Chí Minh
Giá phụ tùng bên hãng thì như nhau, Nếu muốn giám bớt số tiền bồi thường thì bác nói cho thay phụ tùng ở gr ngoài giá sẽ thấp hơn được 1 nửa chứ thay trong hãng giá cao lắm, trường hợp này nếu đúng theo quy định của bảo hiểm thì không bồi thường được tốt nhất xin gặp bên ông giám định xe đó, chi cho ổng khoảng 1tr sau đó nhờ thay đổi nội dung thông báo tai nạn qua lối khác.
Bác cho em hình đăng ký xe hoặc hình đăng kiểm em lấy giá đèn xe đó cho bác cả giá hãng và giá gr luôn.