Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
1/4/09
436
90
28
Kính thưa các Bác
Tình hình là em vợ 2 của Em bị hết bình bất tử. Sáng hôm sau tài xế đến lấy xe đi mới thấy không nổ mới câu bình từ xe khác nhưng câu không đúng kỹ thuật lại đấu trực tiếp cọc âm với cọc âm nên(Không đấu vào mát). Sau khi đâu xong thì đề nổ nhưng đèn báo lỗi 84 và đèn yêu cầu phải mang xe vào hãng bật sang. Đề máy chạy đi thì đạm ga không được cài số vào chay chầm chậm đên gara. Đem vào Cherolet Đông Đô Thành lắp bình mới vào thì các Bác thợ loay hoay mãi kiểm tra điện đóm, nguồn nuôi thì OK hết tất tần tật mà vẫn không làm sao cho Em nó hoạt đông lại bình thường. Em phải để xe lại đến thứ 2 giờ không biết tình hình em nó thế nào nhờ các bác tư vấn giúp Em tý.
  1. Có phải chạy lại chường trình cho ECU không?
  2. Liệu rằng em nó có bị chết ECU không?
  3. Hiện tượng chết ECU như thế nào?
  4. Giá của một con ECU của em bao nhiêu (nếu trong trường hợp xấu nhất là phải thay)
Cám ơn các Bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
Re: Báo lỗi 84 trên xe Lacetti CDX 1.8 nhập

coi trong sổ thì e thấy lỗi 84 là nó ghi lỗi công sức đọng cơ bị giảm.
nhưng e nghĩ chắc do lúc bình yếu, đề ko nổi,ECU nó hỉu công sức giảm.
ra hãng e nghĩ nó reset lại là oki
có gì sai mấy bác bỏ qua nha.

bác chủ vô link này chuẩn men lun: http://www.otosaigon.com/...ttiCruze-m5775113.aspx

Hạng B2
1/4/09
436
90
28

thanhtrieu_447 nói:
coi trong sổ thì e thấy lỗi 84 là nó ghi lỗi công sức đọng cơ bị giảm.
nhưng e nghĩ chắc do lúc bình yếu, đề ko nổi,ECU nó hỉu công sức giảm.
ra hãng e nghĩ nó reset lại là oki
có gì sai mấy bác bỏ qua nha.

bác chủ vô link này chuẩn men lun: http://www.otosaigon.com/...ttiCruze-m5775113.aspx
Đem vào hãng rồi thay bình mới cac bác thợ trong hãng vẫn chưa xử lý được

Tập Lái
21/6/13
21
0
1
35
Quận 5 . 2 . 7

kotegaeshi nói:
Kính thưa các Bác
Tình hình là em vợ 2 của Em bị hết bình bất tử. Sáng hôm sau tài xế đến lấy xe đi mới thấy không nổ mới câu bình từ xe khác nhưng câu không đúng kỹ thuật lại đấu trực tiếp cọc âm với cọc âm nên(Không đấu vào mát). Sau khi đâu xong thì đề nổ nhưng đèn báo lỗi 84 và đèn yêu cầu phải mang xe vào hãng bật sang. Đề máy chạy đi thì đạm ga không được cài số vào chay chầm chậm đên gara. Đem vào Cherolet Đông Đô Thành lắp bình mới vào thì các Bác thợ loay hoay mãi kiểm tra điện đóm, nguồn nuôi thì OK hết tất tần tật mà vẫn không làm sao cho Em nó hoạt đông lại bình thường. Em phải để xe lại đến thứ 2 giờ không biết tình hình em nó thế nào nhờ các bác tư vấn giúp Em tý.
  3. Hiện tượng chết ECU như thế nào?
  4. Giá của một con ECU của em bao nhiêu (nếu trong trường hợp xấu nhất là phải thay)
Cám ơn các Bác
đấu cực âm vào cực âm , dương vào dương , từ xe này sang xe khác là bình thường nha bác , không có sai gì đâu , xe bác không chạy lại chương trình gì hết , nếu hộp điều khiển hộp số thay mới phải chạy chương trình còn của bác là hộp động cơ , ecu chết thì xe bác đả không nổ được máy , trường hợp ecu chết mà nổ được nhưng có vấn đề thì rất hiếm gặp , hiện tượng chết ecu thì xe không nổ được máy , phải trong nghề mới biết nha bác , thợ phải kiểm tra mới biết được , giá thì khoảng 6-10 củ

Hạng B2
1/4/09
436
90
28

hatranvanha69 nói:
kotegaeshi nói:
Kính thưa các BácTình hình là em vợ 2 của Em bị hết bình bất tử. Sáng hôm sau tài xế đến lấy xe đi mới thấy không nổ mới câu bình từ xe khác nhưng câu không đúng kỹ thuật lại đấu trực tiếp cọc âm với cọc âm nên(Không đấu vào mát). Sau khi đâu xong thì đề nổ nhưng đèn báo lỗi 84 và đèn yêu cầu phải mang xe vào hãng bật sang. Đề máy chạy đi thì đạm ga không được cài số vào chay chầm chậm đên gara. Đem vào Cherolet Đông Đô Thành lắp bình mới vào thì các Bác thợ loay hoay mãi kiểm tra điện đóm, nguồn nuôi thì OK hết tất tần tật mà vẫn không làm sao cho Em nó hoạt đông lại bình thường. Em phải để xe lại đến thứ 2 giờ không biết tình hình em nó thế nào nhờ các bác tư vấn giúp Em tý.
  3. Hiện tượng chết ECU như thế nào
Cám ơn các Bác
đấu cực âm vào cực âm , dương vào dương , từ xe này sang xe khác là bình thường nha bác , không có sai gì đâu , xe bác không chạy lại chương trình gì hết , nếu hộp điều khiển hộp số thay mới phải chạy chương trình còn của bác là hộp động cơ , ecu chết thì xe bác đả không nổ được máy , trường hợp ecu chết mà nổ được nhưng có vấn đề thì rất hiếm gặp  , hiện tượng chết ecu thì xe không nổ được máy , phải trong nghề mới biết nha bác , thợ phải kiểm tra mới biết được , giá thì khoảng 6-10 củ 
Thanks Bác rất nhiều E chỉ sợ mấy Bác thợ bla...bla....mấy con vịt như E thôi.

Hạng B2
1/4/09
436
90
28

Bây giờ phải làm sao các Bác ơi?

Hạng B2
1/4/09
436
90
28

Còn bác nào nữa không tư vấn giúp Em với. Hiện tại Hãng Cherolet Đông Đô Thành đã báo là vợ 2 của Em bị chết ECU rùi hic...hic...đau lòng quá

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/4/07
817
1
16
39
www.dungquang.com

Khổ thân bác quá ,chỉ có hết bình ,đấu nối câu bình không sai ---> chả có lý do gì mà chết ECU (mà ECU dễ chết như thế thì cái xe bác hệ thống điện nó phải thuộc dòng xe cao cáp cáp lắm lắm ) ,Đề nghị bác cẩn trọng .

Hạng C
29/3/10
847
487
63

Bác đừng lo vì 1 số xe sau khi tháo cọc bình thì phải relearn cho ECU HOẶC bác chạy 1 thời gian ngắn thôi tự nó relearn . Thông thường sẽ có những hiện tượng mất idle hay idle quá thấp , kg vọt v.v.

Hạng B2
1/4/09
436
90
28

Em đề máy chạy từ Thảo Điền qua cẩu Thủ Thiêm đến Đông Đô Thành mà nó vẫn u như kỹ

Status
Không mở trả lời sau này.