Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Báo lỗi đèn airbag

Hạng B2
6/1/15
244
163
43
37
Tây Ninh
xe sonata 2011 chạy 5.5 vạn. Bị báo lỗi đèn airbag. Mới đầu e tưởng đèn dây an toàn. Gỡ ra cấm lại 2-3 lần thì đèn dây an toàn sáng đúng. Còn đèn airbag thì chạp chờm. Lần sau chạy. Đèn airbag luôn sáng. Không bít xe em bị hư j dạ các bác

Hạng C
9/5/08
852
304
63
chắc cáp còi bị đứt nên chập chờn, bác xoay vô lăng xem đen tắt ko?

• Like
Reactions: np.tan
Hạng B2
26/12/15
134
98
38
Hạng B2
6/1/15
244
163
43
37
Tây Ninh
chắc cáp còi bị đứt nên chập chờn, bác xoay vô lăng xem đen tắt ko?
E thấy đa số bị đứt còi cáp trên volang. Còi thì bình thường. Xoay volang đèn vẫn không tắt. Mà buẵ trước khi đèn báo lỗi sáng luôn. E có rút dây an toàn ra cấm lại. Thì đèn airbag chậm chờn. Lúc sáng lúc tắt. E nghi ngờ bị phần jack cấm đai an toàn. E thích tự mài mò suẳ. Coi chính sát hư gì. Ship đồ về tự thay. Mà sợ bị nặng thêm

Hạng C
9/5/08
852
304
63
E thấy đa số bị đứt còi cáp trên volang. Còi thì bình thường. Xoay volang đèn vẫn không tắt. Mà buẵ trước khi đèn báo lỗi sáng luôn. E có rút dây an toàn ra cấm lại. Thì đèn airbag chậm chờn. Lúc sáng lúc tắt. E nghi ngờ bị phần jack cấm đai an toàn. E thích tự mài mò suẳ. Coi chính sát hư gì. Ship đồ về tự thay. Mà sợ bị nặng thêm
nếu bác muốn tự mài mò thì tháo cáp kèn ra, dùng VOM đo cáp dẫn túi khí có bị đứt không? để loại trừ khả năng này

• Like
Reactions: np.tan
Hạng B2
6/1/15
244
163
43
37
Tây Ninh
E đã thay cáp còi rồi. Nhưng đèn airbag vẫn sáng. Còn các chức năng khác vẫn hoạt động bình thường. Xe này mình thay xong. Cấm cọc bình lại đề máy. Có cần cấm máy tính cho reset gì không hay nếu thay đúng bệnh đèn tự tắt hay còn nguyên nhân nào khác không các bác

Attachments

Hạng B2
25/11/05
132
9
18
E đã thay cáp còi rồi. Nhưng đèn airbag vẫn sáng. Còn các chức năng khác vẫn hoạt động bình thường. Xe này mình thay xong. Cấm cọc bình lại đề máy. Có cần cấm máy tính cho reset gì không hay nếu thay đúng bệnh đèn tự tắt hay còn nguyên nhân nào khác không các bác

sonata phải xóa lỗi bác ạ

cáp còi cáp túi khí hỏi gì cứ alo em , em chuyên sửa bảo hành 36 thang nhé

Báo lỗi đèn airbag
Báo lỗi đèn airbag
Báo lỗi đèn airbag
Báo lỗi đèn airbag
Báo lỗi đèn airbag
Báo lỗi đèn airbag
Báo lỗi đèn airbag

Hạng F
29/10/16
11.568
22.058
113
Pháp
Nếu bạn chắc đã thay và kiểm tra dây chắc chắn thì bạn thử
  • gở cọc âm ra khỏi bình
  • lấy dây điện nhỏ, nối từ cực dương của bình đến dây cọc âm. Em viết rỏ là nối từ cọc dương của bình qua dây cực âm (không phải qua cọc dương của bình nha, nổ ráng chịu ...)
  • Để công tắc xe qua ON
  • Sau 10 giây ráp lại, xem thử nha ....