Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
laptop em khi bỏ thẻ nhớ vào tự nhiên nó cứ bị báo là disk protection mặc dù thẻ nhớ để chế độ unlock không cho copy vào, đọc và copy ra thì ok. em thử máy khác thì không có vấn đề gì. có phải cái đọc thẻ này bị sắp tèo ko các bác?

Hạng D
21/10/08
3.646
70.080
113
Miền Không Xác Định
http://www.vn-zoom.com/f9...-protected-341653.html
"
Nó, chính nó phải không

Không những nó, mà còn kèm theo một vài tên đồng bọn như là

• Cannot copy files and folders, drive is write protected
  • Cannot format the drive, drive is write protected
  • The disk is write protected
  • Remove write protection or use another disk
  • Media is write protected
OK !

Bây giờ chúng ta sẽ tiêu diệt 1 lúc từng số đó tên

Start Menu >> Run, gõ regedit, enter phát

Tìm đúng đến khóa này

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\StorageDevicePolicies

Nhìn sang bên phải, thấy 1 giá trị Dword tên là WriteProtect
Ok ! Đá cho nó 2 phát bằng cách click vào nó 2 cái

OK !
Đổi giá trị của nó thành 0

Xong ! Vừa dẹp được nó và đồng bọn ! Khởi động lại máy hoặc logoff để đưa chúng vào trại giam !

Chú ý : mặc định trong Registry không có các Khóa và Giá trị trên nên bạn cần tạo chúng ra nhá !
Chúc thành công ! "

Tập Lái
22/1/19
6
2
3
28
Dưới đây là tổng hợp những vấn đề mà người dùng thiết bị có sử dụng thẻ nhớ gặp phải. Hầu hết người dùng đều lúng túng trước những tình huống. Dưới đây là tổng hợp những lỗi thường gặp hay lỗi thẻ nhớ không format được . Chúc bạn may mắn!

Sửa lỗi thẻ nhớ không format được

Cách thứ nhất: Khi laptop bị lỗi the disk is write protected. Bạn Format bằng máy của mình. Điều này chắc các bạn đã rõ. Nếu vấn đề không được khắc phục thì mời bạn chuyển sang cách thứ 2.
Cách thứ 2: Format bằng PC
  1. Cần 1 bộ đọc thẻ nhớ + thẻ nhớ bị corrupted (điều đương nhiên)
  2. Cắm thẻ nhờ vào đầu đọc thẻ và connect card reader vào PC
  3. Tìm đến ổ đĩa of thẻ nhớ trên PC
  4. Right click >> properties >> format.
  5. Chọn file system là FAT, rồi click vào format (phải chắc chắn là không để ở chế độ quick format nhé).
  6. Chờ nó format xong. Nếu ok, chúc mừng bạn. Nếu không ok, nó sẽ hiện lên 1 thông điệp là "Window was unable to complete the format".
Lưu ý: Phần lớn thẻ nhớ sẽ ok nếu làm công đoạn này.
Nếu vẫn ko đc thì, chuyển sang cách 3.
Cách 3: Dùng trình mmcmedic để giải quyết vần đề vô cùng khó tả này
Đây là trình format thẻ nhớ cực kỳ hiệu quả và chất lượng. Các bạn nào dùng Symbian nên tự trang bị cho mình 1 bộ .
  1. Down trình mmcmedic. Down về giải nén rar rồi double click.
  2. Chọn "Enter the capacity of the MMC" là bằng dung lượng thẻ nhớ của bạn
  3. Choose the MMC driver letter: là ổ đĩa của thẻ nhớ bạn trên PC, click vào format MMC. Chờ 1 chút cho nó format xong.
Nếu ok, bạn thử sang window explorer, click vào thẻ nhớ của bạn, nếu nó không bắt format nữa là ok rùi. Còn nếu... Nó bắt format hix.... thẻ nhớ của bạn khó chữa rồi đấy. Cực kỳ chia buồn ở giai đoạn này.
Tốt nhất là chịu khó chuyển sang cách 4 vậy. Chúc may mắn.
Cách 4: Fortmat từ dòng lệnh
Cách này gần như là liều thuốc cuối cùng cho trái tim của bạn rồi. Không được nữa thì thì 99.99% là say bye bye với thẻ nhớ of bạn đi là vừa...
Vào start >> run >> gõ CMD
Sẽ hiện lên 1 cửa sổ lệnh màu đen giống như hệ điều hành DOS
Giờ bạn gõ lệnh này vào FORMAT E: /FS:FAT và enter
Lưu ý: Ổ E ở trên là tùy vào từng máy, mình lấy ổ E là ví dụ của máy mình còn lại có thể F, H.... Nhưng chắc chắn là không phải C nhé.
Tùy trường hợp, format kiểu này lại được trong khi format bằng window thì bó tay. bạn nên thử xem.
Nếu được, nó sẽ hiện ở dòng cuối cùng là "Format complete". Còn nếu không nữa thì bạn chuyển qua bước cuối cùng này.
Cách 5: Format bằng các device khác (như Ngage, 9210i, pocket PC... bất kỳ cái gì dùng thẻ nhớ).
Mượn máy của bất kỳ ai đó có thể mà hỗ trợ thẻ nhớ, cắm vào, format thử xem. Nếu dùng 9210i nhớ chọn format theo kiểu cứu thẻ
Đây là 1 cách cầu may, có thể được có thể không. If không đc nữa bạn nên move nó vào chi mộ là vừa rồi chạy ra tiệm mua thẻ nhớ mới.
[BCOLOR=#ffffff] [/BCOLOR]
[BCOLOR=rgb(255, 255, 255)] [/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff] [/BCOLOR]