Hạng B2
8/3/15
311
416
63
Tân An, Long An
Chiều qua em có qua KIA Bình triệu bảo trì - bảo dưỡng con morning cùi của em... dặn đi dặn lại mấy chú kỹ thuật là kiểm tra thật kỹ thắng trước/sau và thắng tay cho em thì các chú ấy vâng vâng.... :3dchientrung:

Khi làm có qua ngó xem làm thế nào thì thấy các chú ấy cũng tháo ra, chà chà đánh đánh... và phát hiện 1 cái béc thắng sau bên tài bị hỏng, thợ hỏi quản lý thì nói hết hàng phải đợi 3-4 ngày mới nhập về... chú thợ làm trực tiếp cho em nói em có 1 cái dùng rồi có thể thay vào được tính em tiền tươi 2 xị nên em nghĩ không đáng bao nhiêu nên ok để chú ấy thay luôn!

Sáng nay đi đăng kiểm ở trạm Xa lộ Hà Nội thì bị rớt...... (em không bỏ tờ tơi vì tự tin mới đi bảo dưỡng chính hãng về hqua).... thế là lại phải chạy ra gara tăng thắng sau (mất thêm 2 xị nữa), thiệt tình.... biết vậy em bỏ mịa nó 2 tờ ngay từ đầu đỡ phải chạy đi chạy lại. Mặc dù cuối cùng cũng đăng kiểm xong nhưng nghĩ lại thấy tức tức!

Em chia sẻ để các bác đi đăng kiểm lưu ý
- Kiểm tra lực thắng thật kỹ cả 4 bánh - Rớt 1 bánh là không được
- Tháo cản + baga (nếu có). Em chìa cái hình đăng kiểm năm ngoái có cản sau mà tụi nó không chịu
- Đèn pha + cos phải ngon, loạng quạng cũng rớt (không biêt lên bi-xeon có bị không nữa)

Em hết
:3dquaytay::3dquaytay:

• Like
Reactions: Alves and long265
Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Bác nói thế thì không khách quan... không phải bảo dưỡng ở Kia mà vẫn rớt đăng kiểm mà bác do ham rẻ bị dụ thay đồ dỏm lúc bảo dưỡng nên rớt đăng kiểm

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Thợ trong hãng " tiếp thị " cho bác cái dùng rồi , vậy đồ dùng rồi ở đâu ra ? chỉ có 1 là của xe trước họ thay nhưng kg mang về thợ thấy nên cất chờ bác vào để đẩy đi kiếm thêm thu nhập , còn 2 thì .......

• Like
Reactions: sss93 and TaiDuc755
Hạng B2
8/3/15
311
416
63
Tân An, Long An
Bác nói thế thì không khách quan... không phải bảo dưỡng ở Kia mà vẫn rớt đăng kiểm mà bác do ham rẻ bị dụ thay đồ dỏm lúc bảo dưỡng nên rớt đăng kiểm
Chả phải ham rẻ bác ợ.... cái béc đó hư cứng ngắc rồi, em hỏi thì họ nói hết hàng phải đợi 3-4 ngày. Không lẽ em để hư vậy chạy luôn? với lại em cũng đã nói 2 xị không đáng nên em bảo thợ thay luôn chạy đỡ!

Hạng B2
8/3/15
311
416
63
Tân An, Long An
Thêm điều nữa là bảo trì hãng... máy móc và kỹ thuật đầy đủ mà sao cân lực thắng sau không ăn ??? :3dandap: đồ cũ thay vào dùng được thì ít ra thợ chính hãng cũng phải đảm bảo lực thắng đủ an toàn chứ?

• Like
Reactions: nam_forza
Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
đỡ chứ có thay để đi đăng kiểm đâu?
Thêm điều nữa là bảo trì hãng... máy móc và kỹ thuật đầy đủ mà sao cân lực thắng sau không ăn ??? :3dandap: đồ cũ thay vào dùng được thì ít ra thợ chính hãng cũng phải đảm bảo lự
n ??? :3dandap: