Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Bạn mình ở toà Landmart 2, Vinhomes central park hôm kia đi mua đồ về tay xách nách mang với đẩy xe đứa con nhỏ vào tới sảnh cửa kính có thằng bảo vệ đứng đó ko thèm mở cửa dùm, sau khi bạn mình khó khăn đẩy cửa vừa xách đồ vừa đẩy xe nôi vào thì có người nước ngoài xách vali vào thì thằng đó nhanh nhảu mở cửa dùm rất niềm nở. Hài thiệt

• Angry
Reactions: binbinmeo2010
Hạng D
29/11/06
2.948
37.784
113
53
Sao ko lên group trên đó chửi sml nó luôn
Vô box bds này sale Vin ném gạch đá anh chịu sao nỗi

• Haha
Reactions: pzeloch
Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
Tụi nó nghĩ xun xoe với Tây thì sẽ dc tiền bo này nọ. Và thực tế đúng là vậy :))
Gặp VN bưng phụ có gì quay ra ăn chửi nữa! Nhiều bác ở căn hộ mà làm như ông bà nội người ta, khinh chửi lao công bảo vệ ghê lắm! Tây dù sao có còn biết cảm ơn, tips. Tui lâu lâu cho bảo vệ quà bánh thì thế nào họ thấy mình cũng vui vẻ hỗ trợ! Đời có qua có lại, thế thôi.

Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Gặp VN bưng phụ có gì quay ra ăn chửi nữa! Nhiều bác ở căn hộ mà làm như ông bà nội người ta, khinh chửi lao công bảo vệ ghê lắm! Tây dù sao có còn biết cảm ơn, tips. Tui lâu lâu cho bảo vệ quà bánh thì thế nào họ thấy mình cũng vui vẻ hỗ trợ! Đời có qua có lại, thế thôi.
Bảo vệ nhận lương từ tiền phí quản lý mà gặp người tay xách nach mang lại đèo bồng con nhỏ mà không giúp mở cửa, chỉ chăm chăm tiền tips mà anh còn biện minh thì cũng đến chịu anh

• Like
Reactions: Tin7117
21/9/11
1.659
31.117
113
Thực ra có người này người kia, kể cả chủ nhà lẫn anh em nhân viên.
Đôi khi chủ nhà cũng rất vô lý, làm như bố người ta rồi chửi như con, dù lỗi mình rõ ràng. Vì nồi cơm họ đành phải nhịn.

Còn bảo vệ cũng vậy, có những anh em rất tốt, mình nghĩ bố trí ở sảnh chắc cũng được lựa chọn rồi, hôm qua mình thấy 1 anh say xỉn đi không vững bấm thang máy không xong, người ngả ra sắp ngã chú bảo vệ rất nhanh chóng tới khoác vai dìu anh này lên tận nhà. Nhà mình chục năm trước ở Cc Thuận Việt đứa nhóc 3t đi với bà giúp việc ra hành lang tự nhiên quay vào nhà bấm cửa lại, không mở được, vc mình đi làm về kg kịp, nên 1 chú bảo vệ phải leo từ căn bên trên xuống để vào nhà mở cửa. Đội bv này tốt nên lúc thay BQL mọi người thống nhất phải giữ lại đội bv này.

Nhưng cũng phải nói đa phần bv do lương thấp tuyển chọn đại nên đa phần tác phong, ý thức làm việc kém, có chuyện sẵn sàng gây gổ rồi nghỉ luôn vì họ biết nghỉ chỗ này đi chỗ khác vẫn được.

Nhiều khi mấy chú bv này không nghĩ cứ làm thật tốt, phục vụ hết mình sẽ có nhiều cái lợi cho họ. Cư dân có rất nhiều người cho đồ ăn, đồ đạc, lì xì lễ Tết...

Hạng D
4/5/15
4.005
21.024
113
Bảo vệ Vinhome mà còn chê.
Vài trăm bảo vệ cho 1 khu rộng lớn thì cũng phải xuất hiện vài con sâu thôi.
Chứ trong gr cư dân Vin thì bảo vệ là lực lượng mà họ khen và có cảm tình nhất

Hạng B2
25/1/19
355
7.947
186
Công dân hạng bét mà còn đòi hỏi:)
Sơcu said

Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
Bảo vệ nhận lương từ tiền phí quản lý mà gặp người tay xách nach mang lại đèo bồng con nhỏ mà không giúp mở cửa, chỉ chăm chăm tiền tips mà anh còn biện minh thì cũng đến chịu anh
Nhiệm vụ của bảo vệ là trực tiếp xử lý tình huống khẩn cấp, định nghĩa chữ bảo vệ là đảm bảo an ninh chứ ko phại phục dịch! Lương bảo vệ là dc trả để lo phần an ninh, nếu muốn phục dịch thì anh nên thuê osin đi theo phụ anh! Còn việc hỗ trợ ai là quyền của ng bảo vệ quyết định, đứng sai vị trí, bị trừ lương ai chịu??? Họ có trình độ kém, chửi thì xin chửi thằng quản lý nhé, đừng chữi bảo vệ!
Còn chủ topic bỏ cái thói ghi chữ "thằng" bảo vệ đi! Mình tôn trọng bảo vệ thì bảo vệ mới hỗ trợ mình, cách ăn nói vậy thì hỏi sao bạn bè ko dc bảo vệ hỗ trợ haha