Hạng B2
3/5/19
237
474
81
29
Bật đèn pha như vậy thì chọc mù mắt tôi luôn đi

Công nhận pha này làm anh em mắt có 10/10 thì cũng như mù. đúng là đem đầu lái xe nhưng lại quên gắn não bên trong, không lẽ thói quen bật pha ngấm vào máu, não, định kiến rồi????

Lạy các ông, các cụ đã xi nhan sang đường thì đừng có mà đèn pha nữa. Rồi có tai nạn thì lỗi lại tại ai????? Gắn não khi lái xe đi

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/8/11
4.163
87.895
113
Gặp trường hợp này thì thử pha lại mấy nhịp nhắc nhở họ nhận ra sẽ bật lại cốt thôi !! Mình thường làm vậy và thấy hiệu quả !! ( cũng có thể pha của mình rất sáng nên họ dễ nhận ra )

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
481
4.038
93
Gặp trường hợp này thì thử pha lại mấy nhịp nhắc nhở họ nhận ra sẽ bật lại cốt thôi !! Mình thường làm vậy và thấy hiệu quả !! ( cũng có thể pha của mình rất sáng nên họ dễ nhận ra )

Mình cũng vậy, dù pha mình cùi bắp, nhưng cũng thường được nhường, có lần còn được xin lỗi nữa.

Vài năm trước lên Đà Lạt, thuê xe máy vô hồ Tuyền Lâm chơi, tối về đường đèo vắng teo, một em 4b đi ngược chiều mở pha, qua cầu hẹp nên mình dừng xe lại nhường vì đầu bên kia xe lên dốc, và chớp đèn mấy cái, khi 2 xe ngang hàng mới nhận ra bên kia là chiếc taxi, tài xế hạ kính ngừng xe lại, thò đầu ra bảo "xin lỗi anh, em mở xi nhan lỡ tay để pha luôn, thấy đường rõ quá nên quên mất" :)

Hạng D
9/7/12
2.268
5.489
113
Nhiều thằng nó dốt lấn đường còn đá đèn làm xe ngược chiều không thấy đường luôn, nhỡ đấu đầu thì chết chùm

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Trước e cũng hay làm như bác, từ lần pha nhắc nhở thằng nhòn nào mở đèn như bác chủ trên mà còn bị nó ép xém lọt ruộng thế là e giờ chả dám nháy pha ai.

Hạng C
6/3/12
803
451
63
Gặp trường hợp này, tôi sẽ không đánh lái sang bên trái (hay bên phải) để tránh tình huống bất ngờ, có thể gây tai nạn với xe khác. Dừng, bật đèn cảnh báo hai bên để xe xem thế nào là lành nhất.