Tập Lái
21/2/06
6
14
3
Chào các bác,
Xẩm tối mùng 8 Tết em đi hướng 7 Hiền đến lăng Cha Cả thì bị mấy anh csgt đứng lố nhố canh sẵn ngay khúc cua dưới chân cầu ngoắc vào (e đi đúng lane, ôm phía ngoài chân cầu vượt để đi tsn).
Em xác định nhanh là mấy chú bắt bậy lỗi đường cong nên chuẩn bị sẵn giấy tờ, quan sát nhanh và khoan thai bước ra. Bên trong đang có 2-3 xe hơi và vài chiếc xe máy bị ngoắc vào từ trước. Nhìn quanh không thấy quần-của-bà-xã khả nghi :)
Em : Chào anh!
Csgt1 : (cười) Chào anh, a cho ktra giấy tờ.
Em : (đưa nguyên bộ) Dạ, tôi bị lỗi gì a?
Csgt1 : Anh chuyển hướng k có tín hiệu. Nhà a ở đâu (???)
Em : Tôi ở q8 a.
Em : Ủa, tôi đâu chuyển làn & đây là đường cong k phải giao lộ a ơi.
Csgt : (nhìn nữa, chắc nhìn cái áo OS 12 em đang mặc :)) ... Mời a qua đây.

Chú csgt1 dắt e đến chú csgt2 đang đứng bên moto tay cầm cuốn bb, đưa giấy tờ của e cho chú csgt2 rồi bỏ đi ngoắc xe tiếp.

Em : Chào a, a xem lại dùm chớ tôi đi đúng mà.
Csgt2 : A vi phạm lỗi k có tín hiệu khi chuyển hướng. Nhà a ở đâu(???)
Em : Tôi bên q8 a. Mà chỗ này tôi không chuyển làn sao bị lỗi mở xi-nhan a?
Csgt2 : Chỗ cua này a phải mở xi-nhan, chuyển hướng khác chuyển làn khác.
Em : A xem lại, ở đây đâu phải giao lộ mà phải mở xi-nhan chuyển hướng.
Csgt2 : (lên giọng) Không, tại a không biết, chỗ này là phải mở xi-nhan. Lỗi này phạt 800, giữ bằng hoặc cavet. Giờ ý a sao?
Em: (lên giọng) Cái lỗi này thật sự tôi không biết, trước giờ chưa nghe, cái này là đường cong thôi mà ...
Csgt2: Vậy giờ ý a là sao? Đóng phạt tại chỗ hay lập bb?
Em : Nói thiệt đi đứng đôi khi tôi cũng phạm lỗi là tôi nhận liền, vậy rồi ae tính tiếp đỡ mất thời gian. Vụ đường cong này tôi không sai nên ae nhắc nhở vui vẻ thì tôi ghi nhận cảm ơn. Còn bây giờ nếu a nói tôi sai thì a cứ lập bb đi, tôi đi đóng phạt. (Em nhấn mạnh chữ đường cong :3dchientrung:)

Em và chú ấy bla bla một lát nữa nhưng dịu giọng hơn :
... 'diễn đàn'... 'tùy tình hình'... 'ae du di'... 'không đúng lỗi'... 'lỗi nhạy cảm' ...
Csgt2: Thôi anh nói vậy thì em nhắc nhở, a đi tiếp đi. (trả lại giấy tờ)
Em : Ok cảm ơn a nha, chào anh.

Em bị ngoắc vô lúc 18h, đứng đó chừng 15p thấy bị ngoắc thêm ra vô gần chục chiếc nữa. Sau khi đón đứa e từ tsn chạy về lúc 19h hơn, đi ngang qua vẫn thấy mấy ảnh miệt mài ngoắc xe.
Đầu năm "ra quân" khí thế quá :3danbanh:

Các bác đi qua đoạn này lưu ý nha.

Hạng C
9/1/15
586
3.817
93
HCM
Khúc gầm cầu vượt Lăng Cha Cả, các chú áo vàng thường xuyên đứng ở đây, bắt xe từ Hoàng Văn Thụ cua không signal và bắt xe từ sân bay ra không sinal hoặc không chuyển làn

• Like
Reactions: carsaint
Hạng C
31/12/12
638
878
93
Mới mùng 10 Tết, oánh bài hết tiền rồi nên vã, thành ra bắt bậy bạ búa xua.
Mà bác chủ xác định không lỗi, mắc mớ gì đưa giấy tờ cho nó trước nhỉ ?