Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
Chào các bác,
Số là thế này, chiều tối hôm 22/9 khoảng tầm 17g30, em đi Cộng Hòa hướng từ ngã tư Hoàng Hoa Thám về Lăng Cha Cả. Đường lúc ấy đông nghịt và xe thì nhích từng tí một ở tất cả các làn đường.
Vì thấy quá đông nên khi đến ngã 3 Út Tịch em chờ đèn xanh, bật nhan quẹo phải vào Út Tịch để đi tiếp thì ngay lập tức xxx tuýt còi em lại?
Khi em hỏi phạm lỗi gì thì anh ấy bảo em quẹo phải mà không đi theo đường ốc đảo là phạm luật?!
Em trả lời nhẹ nhàng rằng đường kẹt xe quá đông và bên phải tôi là 2 xe taxi nên tôi không thể chuyển làn được nên phải chờ đèn xanh để quẹo phải như thế, mong anh thông cảm.
Nhưng anh ấy không chịu và khăng khăng là em phạm lỗi!
Em nhớ rằng trước khi đến Siêu thị để đến ngã 3 Út tịch thì có biển 411 ghi rõ 2 làn trong cùng được phép đi thẳng và quẹo phải, và tại ngã 3 không có biển cấm ô tô rẽ phải. Lúc đó em đi làn sát làn trong cùng, tức là đúng phạm vi biển quy định.
Vậy theo các bác thì trường hợp này em có phạm lỗi không ạ :D

Hạng B2
7/8/15
325
197
43
tphcm
Chào các bác,
Số là thế này, chiều tối hôm 22/9 khoảng tầm 17g30, em đi Cộng Hòa hướng từ ngã tư Hoàng Hoa Thám về Lăng Cha Cả. Đường lúc ấy đông nghịt và xe thì nhích từng tí một ở tất cả các làn đường.
Vì thấy quá đông nên khi đến ngã 3 Út Tịch em chờ đèn xanh, bật nhan quẹo phải vào Út Tịch để đi tiếp thì ngay lập tức xxx tuýt còi em lại?
Khi em hỏi phạm lỗi gì thì anh ấy bảo em quẹo phải mà không đi theo đường ốc đảo là phạm luật?!
Em trả lời nhẹ nhàng rằng đường kẹt xe quá đông và bên phải tôi là 2 xe taxi nên tôi không thể chuyển làn được nên phải chờ đèn xanh để quẹo phải như thế, mong anh thông cảm.
Nhưng anh ấy không chịu và khăng khăng là em phạm lỗi!
Em nhớ rằng trước khi đến Siêu thị để đến ngã 3 Út tịch thì có biển 411 ghi rõ 2 làn trong cùng được phép đi thẳng và quẹo phải, và tại ngã 3 không có biển cấm ô tô rẽ phải. Lúc đó em đi làn sát làn trong cùng, tức là đúng phạm vi biển quy định.
Vậy theo các bác thì trường hợp này em có phạm lỗi không ạ :D

ve coi lai luat di bac

Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
Bác đưa bánh mì hay đòi biên bản? Nếu bác đã đưa bánh mì rồi thì thôi. Nếu đòi biên bản thì chắc đã được đuổi đi rồi :D
Em không tốn bánh mì bác ah :D
Nhưng vấn đề là em nghĩ cần cảnh báo các bác vụ này ở chỗ: xxx "dám" đưa ra cái lỗi này, dù không có trong luật, và nó thổi liên tiếp mấy xe nữa cũng lỗi này ? Em nghĩ chắc là tốn bánh mì rồi.

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Nhưng vấn đề là mình cần làm rõ vụ này ở chỗ: tại sao xxx lại "dám" đưa ra cái lỗi này, nếu không có trong luật, và nó thổi liên tiếp mấy xe nữa cũng lỗi này ? Em nghĩ chắc là tốn bánh mì rồi.
Thì thế mới là xxx. Đâu phải tài nào cũng hiểu luật đâu, thổi vào thế nào cũng kiếm được kha khá.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Nhưng vấn đề là em nghĩ cần cảnh báo các bác vụ này ở chỗ: xxx "dám" đưa ra cái lỗi này, dù không có trong luật, và nó thổi liên tiếp mấy xe nữa cũng lỗi này ? Em nghĩ chắc là tốn bánh mì rồi.
Đã nói xxx thì có gì mà không dám đâu bác, toàn kiếm bánh mì, ai cứng đòi lấy biên bản thì chắc là chắn là bla, bla và cho đi...
ừ mà sao xxx cho bác đi mà không tốn bánh mì ?

Hạng D
31/3/10
1.633
984
113
Sì Gòn
Câu cuối cùng là câu trả lời 9 xác của bạn

• Like
Reactions: atomlife
Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
Đã nói xxx thì có gì mà không dám đâu bác, toàn kiếm bánh mì, ai cứng đòi lấy biên bản thì chắc là chắn là bla, bla và cho đi...
ừ mà sao xxx cho bác đi mà không tốn bánh mì ?
Thế này thì mình không nên mềm mỏng với bọn nó nữa bác nhỉ :D