Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Hôm rồi có việc đi từ hướng Long An về An Sương. Ngay ngã 3 TKTQ và QL1, em từ QL1 rẽ vào TKTQ. Chuẩn bị rẽ em có xinhan phải, ngay khi rẽ giữa ngã 3 có cái box thu phí. Sau khi trả phí em xinhan trái để vào đường TKTQ. Một xxx nhãy ra túm em vào (em đi 4b biển số tỉnh).
Tấp xe vào lề phải em xinhan phải. Bật đèn báo hiểm nguy, xuống xe. Xxx đến chào, em chào lại. Chưa hỏi gì xxx đã nói : anh quẹo sao không bật xinhan
Ee: có mà anh
Xxx: tui ra anh mới bật
Ee: đúng rồi
Xxx: như vậy là anh không bật xinhan
Ee: Không phải anh, có thể em bật anh không thấy, em từ QL1 rẽ vào TKTQ em xinhan phải. Đến chỗ thu phí em dừng, khi đi tiếp thì em xinhan trái để vào TKTQ. Nếu anh đứng vị trí này sẽ không nhì thấy xinhan bên trái xe em
Xxx: anh bật xinhan không đúng theo hướng rẽ
Ee: Nếu không có cái box thu phí anh có thể nói em bật xinhan không đúng theo hướng rẽ, vì lúc đó em đi một mạch không dừng. Vì có cái box thu phí em dừng lại, sau đó lại đi, lúc này em muốn vào đường TKTQ thì em xinhan trái để vào. Nếu em xinhan phải có nghĩa là em muốn tấp vào lề.
Xxx: không nói gì chỉ nhìn xe em, cho xem giấy tờ
Ee: đây anh
Xxx: lỗi này không nghiêm trọng, thôi anh đi đi
Lúc em vừa bước đi có 1 anh ỉn bật xinhan phải bị thổi vào, không biết anh ấy chiến thế nào
Bắt lỗi xinhan ở nga ba TKTQ vs QL1

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TranGia@ and xlive
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
sao bác hỏng nói mình xinhan trái nhập làn mà :) ?!

Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Không có hình khó hiểu quá. tKTQ là gì?

Hạng C
5/8/13
566
827
93
39
Saigon
Cái tụi đó em thấy ngày nào cũng đứng bắt xe máy, oto ko xi nhan phải khi rẽ từ QL1 vào TKTQ hết. Mấy lần em đóng phí xong ko xi nhan tụi nó cũng chã bắt em

Hạng B1
18/3/15
68
52
18
33
khúc này chủ yếu ăn xe 2 bánh ko xi nhan phải thôi...

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Hôm rồi có việc đi từ hướng Long An về An Sương. Ngay ngã 3 TKTQ và QL1, em từ QL1 rẽ vào TKTQ. Chuẩn bị rẽ em có xinhan phải, ngay khi rẽ giữa ngã 3 có cái box thu phí. Sau khi trả phí em xinhan trái để vào đường TKTQ. Một xxx nhãy ra túm em vào (em đi 4b biển số tỉnh).
Tấp xe vào lề phải em xinhan phải. Bật đèn báo hiểm nguy, xuống xe. Xxx đến chào, em chào lại. Chưa hỏi gì xxx đã nói : anh quẹo sao không bật xinhan
Ee: có mà anh
Xxx: tui ra anh mới bật
Ee: đúng rồi
Xxx: như vậy là anh không bật xinhan
Ee: Không phải anh, có thể em bật anh không thấy, em từ QL1 rẽ vào TKTQ em xinhan phải. Đến chỗ thu phí em dừng, khi đi tiếp thì em xinhan trái để vào TKTQ. Nếu anh đứng vị trí này sẽ không nhì thấy xinhan bên trái xe em
Xxx: anh bật xinhan không đúng theo hướng rẽ
Ee: Nếu không có cái box thu phí anh có thể nói em bật xinhan không đúng theo hướng rẽ, vì lúc đó em đi một mạch không dừng. Vì có cái box thu phí em dừng lại, sau đó lại đi, lúc này em muốn vào đường TKTQ thì em xinhan trái để vào. Nếu em xinhan phải có nghĩa là em muốn tấp vào lề.
Xxx: không nói gì chỉ nhìn xe em, cho xem giấy tờ
Ee: đây anh
Xxx: lỗi này không nghiêm trọng, thôi anh đi đi
Lúc em vừa bước đi có 1 anh ỉn bật xinhan phải bị thổi vào, không biết anh ấy chiến thế nào
Bắt lỗi xinhan ở nga ba TKTQ vs QL1
từ trạm thu phí vào TKTQ bác vẫn phải xi nhan phải để chuyển hướng, rẽ sang phải. Khi nào đã trên TKTQ thì xi nhan trái nếu chuyển ra làn sát lươn.
@ngọt: nhập làn cái quàng quạc, cãi kiểu j cùn vại?