Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Tối nay 19/4/2015 vào khoảng tg 20g00 tại đg cong Suối tiên về Cầu Bình phước đã xuất hiện "bẫy mới" như sau:
Khi rẽ vào đg cong có bảng phân lối đi cho xe oto và xe máy, có dải phân cách bằng con lươn bê tông ở giữa , hết bê tông thì sẽ có Vạch Liền nhe,, oto đi ngoài, xe máy đi trong (có hình ảnh cắt từ clip)
Vừa qua bảng 412 thì có Lô cốt thi công Metro StBt choán ra hết phần đg oto
Vậy oto sẽ phải chạy lưu thông sang phần đg xe máy...
Nếu ko mở Xinhan chuyển ra làn ngoài là làn cho oto sẽ bị xxx ( tốp thứ 2 đứng cách tốp thứ 1(tốp 1 chỉ bắt xe máy ko xinhan) khg 100m kể từ Lô cốt) nhảy ra tóm đi sai làn theo 412
Mình xin Bb để Khới kiện mong làm sáng tỏ tại 02 cấp xét xử,"Bẫy mới" tại đường cong Suối tiên nhưng đc tặng "nhắc nhở"
Trg hợp có Chướng ngại vật chưa kịp chuyển ra làn oto theo các Bác thì Cơ sở pháp lý để tự bảo vệ trg trg hợp này thế nào?
Rất mong ý kiến của các Bác các Chị; tôi
Chân thành lắng nghe ( hóng) góp ý đây

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Nếu chạy đúng chỗ này thì sau khi chuyển hướng từ suối tiên về đại học nông lâm làn bên trái là vạch liền 1.10 cấm đè hoặc cắt qua bắt buộc phải chạy làn trong thêm khoảng 30m nửa mới có đoạn vạch đứt.. nhưng nếu đi như vậy thì sẽ thành lỗi sai làn vì biển báo có hiệu lực cao hơn vạch kẻ đường..?! em cũng bị chỗ này 1 lần nhưng cũng nhắc nhở.. mong các cao nhân hướng dẫn cách đi sao cho đúng :)

Hạng D
28/6/13
1.138
18.162
113
Bác có thể kiện vì hình này ko đủ hiệu lực căn cứ phạt bác, biển này ko phải 412

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Bác có thể kiện vì hình này ko đủ hiệu lực căn cứ phạt bác, biển này ko phải 412
Mong Bác giải thích thêm, tớ chưa hiểu, biển này có hình oto đi bên ngoài và xe máy bên trong Bác ah.

• Like
Reactions: BaKe
Hạng D
28/6/13
1.138
18.162
113
"Bẫy mới" tại đường cong Suối tiên
Mong Bác giải thích thêm, tớ chưa hiểu, biển này có hình oto đi bên ngoài và xe máy bên trong Bác ah.
Thiếu mũi tên chỉ hướng ở mỗi làn trên cái bảng ấy,ko đúng quy chuẩn của biển 412 anh nhé,như hình bên trên ấy

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Nếu chạy đúng chỗ này thì sau khi chuyển hướng từ suối tiên về đại học nông lâm làn bên trái là vạch liền 1.10 cấm đè hoặc cắt qua bắt buộc phải chạy làn trong thêm khoảng 30m nửa mới có đoạn vạch đứt.. nhưng nếu đi như vậy thì sẽ thành lỗi sai làn vì biển báo có hiệu lực cao hơn vạch kẻ đường..?! em cũng bị chỗ này 1 lần nhưng cũng nhắc nhở.. mong các cao nhân hướng dẫn cách đi sao cho đúng :)

Khi gặp chướng ngại vật là Lô cốt thì oto phải chuyển vào làn xe máy, nên ở trg hợp này Bác đã làm rõ ở chỗ Vạch liền 1.10, mà vạch liền thì cấm đè, cấm đè thì làm sao chuyển trở lại làn oto ; xxxxx có mâu thuẩn ở điểm này

• Like
Reactions: st151101 and BaKe
Hạng D
28/6/13
1.138
18.162
113
Khi gặp chướng ngại vật là Lô cốt thì oto phải chuyển vào làn xe máy, nên ở trg hợp này Bác đã làm rõ ở chỗ Vạch liền 1.10, mà vạch liền thì cấm đè, cấm đè thì làm sao chuyển trở lại làn oto ; xxxxx có mâu thuẩn ở điểm này
Chính xác