Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
Sáng t7 rồi em chở vợ đi tập lái ở Hoàng Gia. Vi vu trên tỉnh lộ 10 nắng gió. Đang ngắm nhìn thưởng thức những trụ điện cao thế cao ngất biểu tượng của công nghiệp hoá hiện đại hoá đất nước thì đâu ra 1 CSGT đen xì lì chỉ tay (ko phải cạp nong) thẳng vô mặt em.

Sau các màn chào hỏi theo nghi thức thì lỗi của em là: chuyển hướng không xi-nhan. Đoạn này đang đi thì gặp lô cốt chiếm khoảng 1/2 làn đường mình chạy. Đoạn lô cốt dài khoảng 100m, CSGT bắt em lỗi không xin nhan khi từ lô cốt lách vào trong, kèm theo lời hù doạ là phạt 750k + tước bằng 30 ngày.

CSGT đứng trú nắng trong nhà dân ngay sau lô cốt, 100% các xe đi không xi nhan bị chụp hết. Mỗi bác tài kẹp 200k vô sổ đăng kiểm rồi đi.

Em chấp nhận lỗi (mặc dù lỗi này rất nhạy cảm vì thực chất em đang đi thẳng, có xi nhan hay không thì em vẫn đi thẳng chứ ko chuyển hướng). Em nói xxx thông cảm nhưng xxx không chấp nhận, bảo là "xe máy còn phải xi nhan" (nhưng ko bắt xe máy nào ko xi nhan). Em hỏi lỗi này sao phạt nặng vậy thì chửi em là "đi xe hơi mà không biết luật" - mặc dù em không hề cãi luật gì cả. Em nhất quyết không làm hư cán bộ, CSGT bảo "chức năng của tui ở đây không phạt tại chỗ trên 200k được". Em không hiểu ý gì.

CSGT hỏi em làm nghề gì, em bảo "nhân viên bình thường" thì bị quát là "nv bình thường là nghề gì, thế nào là bình thường, không bình thường!" ?!!!!!

Sau 1 hồi chán nản với em, một CSGT ra hỏi "bộ trên xe có người có bầu hả? sao nãy giờ không trình bày! giờ muốn trình bày gì thì trình bày đi!" Em không nói gì cả, CS nói "tui cảnh cáo ông, đi đi. về học luật lại cho kĩ."

Em cảnh báo các bác đoạn này. Đồng thời cho em hỏi, hành vi "hù" mức phạt có vi phạm điều lệ nào không?

Hạng C
11/9/10
555
263
63
Chán nhề, sao nhiều trò quá, cái này là đi kiếm tiền chứ làm việc gì!

Hạng B1
12/1/13
63
2
0
Chịu nghe quát nạt vài câu dc cho đi, ko hao thóc lúa.. cũng chấp nhận dc. :D

Hạng B2
28/12/11
360
10
18
43
Bình Tân- Sì Gềnh
nguyentrungtuyen132 nói:
Hình như chuyển lens không mở xinhan phạt từ 600-800k nhưng không giam bằng
Theo NĐ 71

2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm i Khoản 4 Điều này;

4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
i) Không tuân thủ các quy định khi vào hoặc ra đường cao tốc; điều khiển xe chạy ở làn dừng xe khẩn cấp hoặc phần lề đường của đường cao tốc; dừng xe, đỗ xe trên phần đường xe chạy trên đường cao tốc; quay đầu xe, lùi xe trên đường cao tốc; chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước khi chạy trên đường cao tốc; không tuân thủ quy định ghi trên biển báo hiệu về khoảng cách an toàn đối với xe chạy liền trước khi chạy trên đường cao tốc;

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Ghi âm lại đi bác, rồi nói xxx tôi có hỏi ông mức phạt đâu mà ông nói ý ông là sao?

Hạng B1
12/1/13
63
2
0
thietbiloc nói:
Lần sau bác cứ xưng là Member của OS. Nếu xxx hỏi OS là gì thì bác hỏi lại: làm cs đến cấp này mà không biết OS thì về học lại đi.
:D