Hạng B2
8/3/15
311
416
63
Tân An, Long An
Đội Hàng Xanh - đường N'Trâng Long mới tặng tx cty cái biên bản vi phạm Điểm d, Khoản 2, Điều 28 nghị định 46

Điểm đ, khoản 2 điều 28
đ) Không niêm yết hoặc niêm yết không chính xác, đầy đủ theo quy định trên xe ô tô chở hành khách về: Biển số xe; khối lượng hành lý miễn cước; số điện thoại đường dây nóng; khẩu hiệu “tính mạng con người là trên hết”;
Xe công ty nhưng không đăng ký kinh doanh vận tải hành khách thì có phải dán cái khẩu hiệu xuông kia không các bác?

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Anh CSGT lập biên bản cho xe cty không đăng ký vận tải hành khách hả bác?
Vậy thì anh này rắc rối rồi. Bác cứ làm đơn kêu oan với đội trưởng, dự là anh này ăn đủ cái QĐXP.
Thêm thông tin cho các bác. Công ty bạn em có chiếc xe tải chở hàng bị CSGT biên bản vì không gắn phù hiệu XE TẢI. Phạt lái xe, phạt chủ xe (cty) với tổng là 14tr đồng.
Bạn em về khiếu nại xe tải này không kinh doanh vận tải hàng hóa, chỉ chở hàng nội bộ cty và cũng không thuôc diện cấp PHÙ HIỆU XE TẢI (quy định chỉ cấp phù hiệu xe tải cho doanh nghiệp kinh doanh vận tải có từ 5 xe trở lên). Nên bên CSGT phải hủy biên bản vì phạt sai đối tượng.
Quay trở lại trường hợp xe cty bị CAGT phạt vì không có khẩu hiệu TÍNH MẠNG CON NGƯỜI LÀ TRÊN HẾT như trên. Bác chủ là xe cty, ko chở hành khách thu tiền thì giống như trường hợp xe tải bên trên. CSGT áp dụng phạt tầm bậy rồi.

Hạng B2
8/3/15
311
416
63
Tân An, Long An
Anh CSGT lập biên bản cho xe cty không đăng ký vận tải hành khách hả bác?
Vậy thì anh này rắc rối rồi. Bác cứ làm đơn kêu oan với đội trưởng, dự là anh này ăn đủ cái QĐXP.
Thêm thông tin cho các bác. Công ty bạn em có chiếc xe tải chở hàng bị CSGT biên bản vì không gắn phù hiệu XE TẢI. Phạt lái xe, phạt chủ xe (cty) với tổng là 14tr đồng.
Bạn em về khiếu nại xe tải này không kinh doanh vận tải hàng hóa, chỉ chở hàng nội bộ cty và cũng không thuôc diện cấp PHÙ HIỆU XE TẢI (quy định chỉ cấp phù hiệu xe tải cho doanh nghiệp kinh doanh vận tải có từ 5 xe trở lên). Nên bên CSGT phải hủy biên bản vì phạt sai đối tượng.
Quay trở lại trường hợp xe cty bị CAGT phạt vì không có khẩu hiệu TÍNH MẠNG CON NGƯỜI LÀ TRÊN HẾT như trên. Bác chủ là xe cty, ko chở hành khách thu tiền thì giống như trường hợp xe tải bên trên. CSGT áp dụng phạt tầm bậy rồi.

Tiện đây bác nào có mẫu khiếu nại cho em xin mẫu với ạ. đa tạ các bác!

Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Phần lời khai của ng vi phạm: "đúng lỗi" --> :3dcuoi: giờ sao đây?
Xe cty bác chủ có 1 điểm nữa về phần cải tạo xe thì phải "tự ý tháo bớt 3 ghế sau", tự ý tháo hả bác? có đăng ký cải tạo cải táng gì ko bác?

Hạng B2
1/9/14
329
599
93
Xe cty bác chủ có 1 điểm nữa về phần cải tạo xe thì phải "tự ý tháo bớt 3 ghế sau", tự ý tháo hả bác? có đăng ký cải tạo cải táng gì ko bác?
Theo giọng chú nào đó mới nói thì chữ "đúng lỗi" của tài xế không làm thay đổi bản chất sự việc là đc CSGT này đã lập biên bản sai đối tượng :3dcuoi:

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Chữ nghĩa luật thì nhiều và rắc rối, đám dân đen còn không hiểu hết, buống chi bọn em là xxx tui em, sao đọc hết, nhớ hết, đôi khi cũng lộn tí mà.
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

• Like
Reactions: Aron_Truong
A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Bình thường thôi anh. Lái xe ko biết nên CSGT bảo sao làn vậy, tưởng ảnh giỏi cái gì cũng đúng. Ai dè về mở luật ra coi mới thấy ảnh làm sai phạt oan. Vậy giờ CSGT xử phạt căn cứ vào Luật hay chữ "đồng ý" đó? Vậy đâu cần núp lùm nữa, cứ ra bắt ai đó hỏi muốn bị phạt hông rồi lập biên bản, chỉ cần đồng ý là đc khỏi cần Luật.
Điều tra viên ghi lời khai giết người, ký tên điểm chỉ nhận tội, Tòa án phán tử hình rồi mà còn kháng án kêu án kêu oan sau mười mấy năm còn được mà.

• Like
Reactions: long265
Hạng B2
1/9/14
329
599
93
em tưởng chỉ gắn thêm ghế để chở quá số người quy định chứ tháo bớt ghế chở ít hơn số người quy định (không chở hàng) thì sao ta?

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Tiện đây bác nào có mẫu khiếu nại cho em xin mẫu với ạ. đa tạ các bác!
Mỗi trường hợp mỗi khác nhau nên nội dung khác nhau.
Cơ bản cách trình bày thì như nhau.
1. CHXHCN VN
2. ĐL-TD-HP
3. Đơn...
4. Về việc.....
5. Kính gửi.....
6. Họ tên....
7. Địa chỉ...
Từ 1. đến 7. là như nhau ở mọi đơn từ.
Nội dung thì khác nhau.
A: trình bày sự việc.....
- phạt lỗi tháo ghế....
- phạt lỗi ko dán chữ....
- phạt lỗi xyz....
Sau khi tham khảo Luật và các quy định tôi nhận thấy như sau:
- lỗi tháo ghế: đúng/sai theo quy định abc gì đó. (Nếu họ đúng thì bỏ qua dòng này) bác tìm hiểu xem mình đúng hay sai nhé, em ko có thông tin loại xe, đăng kiểm nên ko dám xác định.
- lỗi dán chữ...... : xe cty ko đk kinh doanh vận tải hk, ngắn gọn là ko chở khách thu tiền. Không thuộc loại đối tượng dán chữ..... =>phạt sai nhé.
B: yêu cầu hủy/trả/xin lỗi/đền bù gì đó nếu bị oan sai.
- Yêu cầu kiểm điểm người gây oan sai, bắt đền nếu thấy ghét.
- yêu càu đơn vị phổ biến và tập huấn lại cho anh em lính chứ để lính nghiệp vụ kém ra hành dân thì chết dân. Yêu cầu thể hiện thái độ con dại cái mang, lính làm sai quấy là do có phổ biến mà nó cố tình cãi cấp trên làm sai hay do cấp trên quên phổ biến.?
-.....
-....
Bức xúc gì thì cứ trút vào đơn yêu cầu thỏa mãn, mất thời gian kiếm cơm hay gì thì cứ ghi vào đơn họ xử lý cho.
Quan trọng nhất, bác bị oan đi đồ công lý chứ ko đi xin. Mạnh dạn ghi âm các câu trả lời nếu ko thì phải có văn bản giải quyết. Bác cứ ghi âm, đừng quay phim, luật dân sự, hình sự, luật khiếu nại , pháp lệnh bí mật quốc gia ko cấm nhé. Không ghi âm lời nói gió bay, ăn hành chết luôn.