Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.536
21.206
113
Hôm trước e đập heo được ít tiền nên lọ mọ đi tìm mua đất, tiền ít nên chẳng có nhiều hi vọng nên phải đi ra xa xa trung tâm 1 chút.

Bữa trước có bác OS giới thiệu khu Vườn Lài, phường APĐ quận 12, em có dạo qua thử thì thấy vị trí khá ok,cắt quốc lộ 1, hình dạng như 1 cù lao được sông bao quanh, mặc dù mang tíêng là ở quận vùng ven nhưng lại chỉ cách quận Bình Thạnh và Nguyễn Thái Sơn- GV 1 km nếu đi qua 1 con phà, khu này cũng SẼ có 1 cây cầu đã được lên kế hoạch 10 năm nay( nhưng chưa xây) nối vào khu Bình Hòa ở Bình Thành.

Cảm nhận của riêng em thì khu này khá lung tung chuyện quy hoạch do toàn bộ là đất thổ cư, chủ đất tách thửa để bán.

Giá cả còn khá mềm, loanh quanh 7tr-10 triệu/m2 có bác OS nào đã từng lên khu này thì cho mình xin ý kiến và thông tin.

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
koonjang nói:
Hôm trước e đập heo được ít tiền nên lọ mọ đi tìm mua đất, tiền ít nên chẳng có nhiều hi vọng nên phải đi ra xa xa trung tâm 1 chút.

Bữa trước có bác OS giới thiệu khu Vườn Lài, phường APĐ quận 12, em có dạo qua thử thì thấy vị trí khá ok,cắt quốc lộ 1, hình dạng như 1 cù lao được sông bao quanh, mặc dù mang tíêng là ở quận vùng ven nhưng lại chỉ cách quận Bình Thạnh và Nguyễn Thái Sơn- GV 1 km nếu đi qua 1 con phà, khu này cũng SẼ có 1 cây cầu đã được lên kế hoạch 10 năm nay( nhưng chưa xây) nối vào khu Bình Hòa ở Bình Thành.

Cảm nhận của riêng em thì khu này khá lung tung chuyện quy hoạch do toàn bộ là đất thổ cư, chủ đất tách thửa để bán.

Giá cả còn khá mềm, loanh quanh 7tr-10 triệu/m2 có bác OS nào đã từng lên khu này thì cho mình xin ý kiến và thông tin.

Giá này mà mềm gì bác?

12/10/07
2.646
10.496
113
Chào bác koonjang. Mình cũng nhăm nhe khu Vườn Lài lâu rồi nhưng chưa mua được gì, cảm nhận cũng y như bác. Nay bác hỏi thì mình cũng nhân tiện giãi bày luôn. 

Khu này nghe từ nhiều nguồn thì đại thể là có vẻ đã được Quận quy hoạch khá kỹ. Mới có một số điều chỉnh so với lần quy hoạch trước nhưng không nhiều. Phần đông khu ven sông là biệt thự vườn với diện tích không dưới 200 m2/nền. Nếu định mua để tách sổ thì nên chú ý chi tiết này và tốt nhất nên mang theo giấy tờ photo lên Phòng tài nguyên môi trường hỏi cho rõ, người ta sẽ chỉ dẫn tường tận mua được hay không. Tránh nghe cò hay chủ đất hứa và tán hươu tán vượn.

Nghe nói, lại nghe nói (!), sẽ có cây cầu và hệ thống đường ven sông hoành tráng nhưng chưa thấy đâu. Có một xxx đã đón đầu xây cái biệt thự to đùng, nếu bác không ngại giá cao thì cứ mua gần đấy là bác khỏi lo chuyện quy hoạch gì luôn nhé.   

Sở dĩ mình chưa mua được gì là vì lười và chưa mặn mà gì lắm vì thấy còn xa vời (hiện sình lầy, cỏ mọc, muỗi mằn... Bác đi xem khoảng chiều tà sẽ biết). Ngoài ra mang tiếng là đã có qui hoạch mạng đường nhưng những bản vẽ qui hoạch mà một số cò cho mình xem thì rất khó xác định nguồn và cũng chẳng ai dám bảo đảm tính xác thực cả, nhưng nếu bác có thông tin gì hay thì chia sẻ nhá, không chừng ta lại làm hàng xóm được với nhau cũng nên.

@ Bác Khánh: Họ cũng hét giá gần tương tự với em nhưng quả thật em không biết khu này thì giá bao nhiêu là thích hợp ạ?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/2/08
166
16
18
E cũng giống các pác, do em ở Bình Thạnh nên qua khu này là gần và rẻ nhất.
Hiện tại thì toàn quy hoạch để đó các pác ơi, chả biết khi nào làm,
Còn cây cầu thì đúng là đã đóng 4 cây cọc ở phía BT gần 10 năm nay rồi để đó. Cứ tiến độ 10năm/4 cọc thì chắc em xanh cỏ vẫn chưa có cầu.
Nhưng em có nhu cầu nên lúc chiều có qua xem 1 cái biệt thự 500m2 (nhà ~130 m2 nền) giá khoảng 6t/m2, đường đất xe 7 chỗ vào rồi quay đầu trong nhà minh.
Muốn mua lắm nên lên google search 1 tí, lại về OS nên buôn chuyện 1 tí.
Thứ 2 em lênQuan655 hỏi kỹ lại, nếu OK thì em lụm cái nhà, kế bên còn 500m2 đất nếu pác nào có nhu cầu em hỏi giúp lun, về làm hàng xóm.
:)

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.801
113
em cũng đang thắc mắc là APD các bác nhà ta chờ cái gì mà không cho làm zậy? nội tình chắc là có nhiều chuyện lắm. Chứ cái cầu thì đẩy cho doanh nghiệp nào được đầu tư nó làm cái cầu đó mấy hồi

Hạng B2
2/2/08
166
16
18
Theo em biết thì khg phải là khg làm cầu mà là chưa muốn làm, các XXX muốn để lùng xùng đó, chờ các Cty địa ốc vào xin dự án xong (kiếm 1 ít) rồi mới làm.
Vì thế --->> mua thời điểm này giống đánh bài thôi. Mua xong ở 1 thời gian, nếu mấy anh chị địa ốc xin làm dự án cả khu, các pác XXX duyệt thì lấy tiền đền bù rồi biến.
Em hơi lăn tăn vụ này, để sáng mai em gặp ông anh trên Q12 hỏi kỹ lại rồi thông tin trên này nhé,
Em theo dõi bài này luôn cho dễ.

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
Mua đất mà chờ quy hoạch thì oải lắm, đầu tư mà không biết hiệu quả thế nào, tính thanh khoản lại thấp, bỏ vào chứng khoán vài năm em thấy ổn hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.