Hạng D
5/4/07
1.214
0
36
Các bác trong SFC toàn người thông minh cả. Mong các bác ra chiêu giúp đỡ quả này!
Chả là hôm trước mình mua xe cả đăng ký đăng kiểm v..v. Tổng động viên 56K chưa kể rửa xe!
Nhờ Hùng cò làm hộ hợp đồng 48k để về báo cáo vợ cả:D:D:D. Ai ngờ Vợ cứ đi khoe xe mua có 48k. Trong đó Anh vợ lại bảo thôi chú biết về xe pháo để lại cho Anh, chú mua cái khác :(:(:(. Mà thực tình mình có tý quỹ đen sài vào vụ này mất rồi ( Cũng là vì mê mẩn vợ 2 quá ) nói với vợ cả thể để nàng vui ai dè... Tình hình này xử lý sao nhỉ? Nói thật thì lòi đuôi chuột ra mất mình không muốn! Các Bro có cao kiến gì không???

Hạng B2
13/9/05
345
1
18
47
RE: Bê bối với SFE SLX-2DeLux rồi đây!

Em cũng chịu bác về vụ này đấy:D. Em có ý kiến thế này, bác nói với vợ bác là giờ giáp Tết cháy hàng nếu muốn có xe ngay phải kênh thêm 1.500 USD nữa. Vợ bác nghe xong xót tiền chắc thôi ngay ý định bán xe cho ông anh vợ:D

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Cái này là chiêu của vợ cả nhà bác đới !!!!!!!!!

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com

Thôi xong. Em cũng không biết giúp bác cách nào đây. Nếu nói thiệt giá mua thì vợ cả sẽ dằn vặt là ông lập quỹ đen để làm gì?, định nuôi em chân dài nào hả?...[&:]. Không nói thiệt mà bán cái xe đó cho ông anh vợ với giá 48k là chết chắc, lấy đâu ra tiền để bù mua cái mới[&:].

Hay là bác cứ gặp ông anh vợ, nói thiệt cho ông hiểu cái hoàn cảnh của bác đi, có thể ổng thông cảm mà ổng đòi mua nữa:D Như vậy là tiện đôi đường nhất;)

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: HD230LI

Cái này là chiêu của vợ cả nhà bác đới !!!!!!!!!

Có lẽ cũng phải xem xét trường hợp này Bác HD230LI ạ! :D

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: reddevil

Thôi xong. Em cũng không biết giúp bác cách nào đây. Nếu nói thiệt giá mua thì vợ cả sẽ dằn vặt là ông lập quỹ đen để làm gì?, định nuôi em chân dài nào hả?...[&:]. Không nói thiệt mà bán cái xe đó cho ông anh vợ với giá 48k là chết chắc, lấy đâu ra tiền để bù mua cái mới[&:].

Hay là bác cứ gặp ông anh vợ, nói thiệt cho ông hiểu cái hoàn cảnh của bác đi, có thể ổng thông cảm mà ổng đòi mua nữa:D Như vậy là tiện đôi đường nhất;)

Cách này không ổn bác a!Em nghĩ đến rùi:D:D Thanks bác!

Hạng B2
6/3/07
270
1
0

hix hix ...

tình hình của em đang là thế này:

em dẫn vợ cả đi xem STF ở Hyundai VN, giá xe khoảng 44K --> được duyệt ngay

em thì ko thích xe HDV do bị cắt nhiều thứ quá, đặt ngay 1 em MLX-Hi Delux giá hơn 50K

mai mốt lấy xe về, vợ cả mà đi khoe lung tung và phát sinh tình huống như bác nhh2811 chắc em chết, vì bố vợ em rất mê xe và khá rành về xe cộ :(

đúng là không có cái dại nào giống cái dại nào [:eek:]

Hạng B2
5/3/07
352
0
0
Hà nội

Anh cứ mời ông anh vợ của anh ra 3M cafe làm vài cốc bia tươi rồi nói cho bác ý biết sự thật, hoặc nếu anh muốn giấu thì cứ bảo nó mới ra model 2008 thêm nhiều tính năng và nội thất đẹp hơn nên giá đắt hơn.:D

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Đọc cái tiêu đề của bác hết cả hồn :D:D:D

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40

Phen này anh ly dị 1 trong 2 vợ roài. :D:D:D:D
Em đùa tý. Em nghĩ bác cứ mời ông anh vợ ra quan bia làm vài vãi rồi nói thật với ông anh vợ chắc chắn cùng phe cùng cánh anh em dễ hiểu nhau hơn. Em nghĩ chắc chẳng có mỗi mình bác che mắt bà cả để rước bà 2 như vậy đâu. Hồi xưa, STF toàn gần 60K khối bác tiền bối trong này cũng fải sử dụng chiêu như bác thoai.