Hạng B2
5/4/07
367
0
16
RE: Bê bối với SFE SLX-2DeLux rồi đây!

Em toàn mua bán tại nhà , xong đâu đấy gọi : vợ ơi hóa đơn này [:-]

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Nếu ông anh vợ bác mà là trang quân tử thì bác nên mời đi uống bia và khai thật với ông ấy là ổn.
Hoặc hướng dẫn ông ấy biết cách vào diễn đàn này để nghiên cứu. Chúc bác thoát nạn vụ này.

Hạng B1
2/6/07
87
0
0

MK, đọc tiêu đề của Bác em hết cả hồn, tưởng SFE nó làm sao.
Giờ em xin chốt và ta đóng trang này lại, chứ không thế này thì "bê bối" cả lũ, cả em và nhiều Bác chứ đau phải mình Bác.
Nói chung ông anh vợ cả của Bác rất láu cá, ông ấy mê SFE tức là ông ấy đã tìm hiểu và biết rõ SFE tốt như thế nào rồi, và suy ra, ông ấy biết thừa giá nó như thế nào rồi, có khi ông ấy lại là một trong cac member tích cực trên Forum Hyundai của ta cũng nên, nếu vậy thì Bác nào là anh vợ của Nhh2811 thì khai ra nhé. Em mà có ông anh vợ quý hóa như thế này thì đến nước cũng phải .. thay anh vợ thật, anh vợ cũng chỉ là .. anh vợ, có ruột thịt gì đâu mà phải lo hả Bác.

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Trích đoạn: nhh2811

Các bác trong SFC toàn người thông minh cả. Mong các bác ra chiêu giúp đỡ quả này!
Chả là hôm trước mình mua xe cả đăng ký đăng kiểm v..v. Tổng động viên 56K chưa kể rửa xe!
Nhờ Hùng cò làm hộ hợp đồng 48k để về báo cáo vợ cả:D:D:D. Ai ngờ Vợ cứ đi khoe xe mua có 48k. Trong đó Anh vợ lại bảo thôi chú biết về xe pháo để lại cho Anh, chú mua cái khác :(:(:(. Mà thực tình mình có tý quỹ đen sài vào vụ này mất rồi ( Cũng là vì mê mẩn vợ 2 quá ) nói với vợ cả thể để nàng vui ai dè... Tình hình này xử lý sao nhỉ? Nói thật thì lòi đuôi chuột ra mất mình không muốn! Các Bro có cao kiến gì không???

Sao không tham khảo kinh nghiệm cua đồng chí Kiến vàng ấy bác ;)

Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53

cách này mà bị phát hiện thì chắc là... bung hết bác ah
Trích đoạn: KhanhLinh

Bác kiếm chỗ nào gửi tạm cái xe khoảng 2 tuần, rồi về kêu với vợ là xe va quệt bị CA giữ giấy tờ, còn xe thì đang đưa vào xưởng sơn lại cả xe, thay kính vỡ, vành bẹp, túi khí bung, vỡ 2 bánh trước, vỡ hết cản nhựa .... thay hết 9 ngàn đô !!!
Cứ kê nhiều vào, kể lại thật to và rõ cho ông anh vợ nghe thấy !

Như vậy được 2 mục đích:
- Ông kia chán không muốn mua lại cái xe đó.
- Vợ bác bù cho bác số tiền 56k-48k
- Nếu ông kia vẫn cứ đòi mua, thì bác bảo "Anh xem thế nào, em chữa hết hơn trăm triệu, giờ bán 48k thì lỗ quá ..."

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Theo thiển ý của tôi, bác Hoà nên mời ông anh vợ ra uống bia và tỉ tê như sau:
Xe em ko bán cho bác được vì một số lí do hợp lí sau:
+ Bây giờ xe nhập 2008 hết hàng 2007 như của em rồi. Hàng 2008 đẹp hơn, công suất lớn hơn xe 2007 của em 172PSI/158PSI.... nhiều thứ khác bác vẽ ra... Tuy nhiên (quan trọng là cái này), giá xe 2008 chênh tận 10 ngàn (2 ngàn chênh thật+ 8 ngàn tiền chênh mà bác lỡ "dối" vợ). Tiền thì không thành vấn đề với bác và em nhưng cái chính là em xù xì thế này chạy xe sang quá không hợp lắm, chỉ hợp với anh thôi;) (vừa từ chối được vừa nịnh ông anh vợ:D).
+ Nếu bác lăn tăn về giá cả, có thể chọn em HMV giá thấp hơn, nhưng lại bị cắt mất một số option. Mà tính em bề ngoài không quan tâm lắm, nhưng mấy cái óp sần, óp siếc bên trong là thà bỏ vợ còn được chứ không thể bỏ được chúng nó (cái này là dọa anh vợ, nếu ông cứ đòi lấy xe của tôi, riêng mấy óp sần tôi đã không chịu, đã có thể bỏ cái bà vợ của tôi nhưng là em gái ông đấy:D).
+........bác có thể tự nghĩ ra..:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Bác cũng dính vụ này à?:D:D:D. Khoảng bao nhiêu mem trong SFC dính quả này Bác?
Trích đoạn: Kienvang

Theo thiển ý của tôi, bác Hoà nên mời ông anh vợ ra uống bia và tỉ tê như sau:
Xe em ko bán cho bác được vì một số lí do hợp lí sau:
+ Bây giờ xe nhập 2008 hết hàng 2007 như của em rồi. Hàng 2008 đẹp hơn, công suất lớn hơn xe 2007 của em 172PSI/158PSI.... nhiều thứ khác bác vẽ ra... Tuy nhiên (quan trọng là cái này), giá xe 2008 chênh tận 10 ngàn (2 ngàn chênh thật+ 8 ngàn tiền chênh mà bác lỡ "dối" vợ). Tiền thì không thành vấn đề với bác và em nhưng cái chính là em xù xì thế này chạy xe sang quá không hợp lắm, chỉ hợp với anh thôi;) (vừa từ chối được vừa nịnh ông anh vợ:D).
+ Nếu bác lăn tăn về giá cả, có thể chọn em HMV giá thấp hơn, nhưng lại bị cắt mất một số option. Mà tính em bề ngoài không quan tâm lắm, nhưng mấy cái óp sần, óp siếc bên trong là thà bỏ vợ còn được chứ không thể bỏ được chúng nó (cái này là dọa anh vợ, nếu ông cứ đòi lấy xe của tôi, riêng mấy óp sần tôi đã không chịu, đã có thể bỏ cái bà vợ của tôi nhưng là em gái ông đấy:D).
+........bác có thể tự nghĩ ra.
Danh sách Santa Fe Club
Offline đầu năm 2008

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Nói như bác Kienvang chí lí đó bác, dù gì ông anh vợ bác không rành về xe cộ, cho nên có thể "lòe" được:D:Dtranh thủ nịnh và sốt sắng giúp ổng mua cái STF mới phù hợp với tiêu chí của anh vợ bác ! Chúc bác mọi việc ổn thỏa;)

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0

Đơn giản nhất là gặp Hùng cò cho 2 cái báo giá, 1 cái lúc xe bác mua giá 48k, 1 cái giá hiện tại giá 56K... đưa cho vợ cả xem rùi nhờ vợ cả đưa cho anh vợ xem....
Còn lý do vì sao lên 8k thì có 1001 lý do ...:D

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Hehe, cứ nói cuối năm xe hút hàng. Giá đó không mua được.:D