Tư Vấn Du Lịch Bến Tre- Ba tri

Hạng B2
24/10/14
293
248
43
HCM
Em định cho vợ con đi bến tre chơi, định đi Cảng cá batri, ra biển, xem làm muối, nhà nđchiểu, chim Vàm hồ, cồn phụng và vườn trái cây. Ở Batri có quán ăn hải sản ko các bác, chỗ nào vậy ah? Tks các bác.

Hạng D
21/10/14
1.719
3.671
113
Lót dép ngồi hóng ké chủ thớt. Bác nào thổ địa Bến Tre vào hướng dẫn anh em với

Tập Lái
20/4/16
46
32
18
Đến Bến Tre ngoài những đặc sản như kẹo dừa, bánh tráng sữa thì 1 điều không thể không nhắc đến là đặc sản Đuông Dừa ngoài ra bác cũng nên dắt gia đình mình đến khu du lịch Cồn Phụng.

Link danh sách những quán đáng ăn ở bến tre kèm bản đồ cho bác: https://www.google.com/maps/d/u/0/viewer?mid=1Q3gAYvUeZGYknvEPw5T2pq6sBH8.

Ba Tri là xứ gần biển, bản thân em cũng chỉ đi ngang thôi chứ chưa ở lại nhưng đồ biển ở đó ăn tươi còn ăn ở quán nào ngon, bổ rẻ thì em chịu >"<. bác google thử.

Hạng B2
24/10/14
293
248
43
HCM
Đến Bến Tre ngoài những đặc sản như kẹo dừa, bánh tráng sữa thì 1 điều không thể không nhắc đến là đặc sản Đuông Dừa ngoài ra bác cũng nên dắt gia đình mình đến khu du lịch Cồn Phụng.

Link danh sách những quán đáng ăn ở bến tre kèm bản đồ cho bác: https://www.google.com/maps/d/u/0/viewer?mid=1Q3gAYvUeZGYknvEPw5T2pq6sBH8.

Ba Tri là xứ gần biển, bản thân em cũng chỉ đi ngang thôi chứ chưa ở lại nhưng đồ biển ở đó ăn tươi còn ăn ở quán nào ngon, bổ rẻ thì em chịu >"<. bác google thử.
Cảm ơn bác
Em cũng google mà không có thông tin gì cả
Em thích đi xuống mấy vùng quê khám phá và ăn hải sản chứ mấy món cơm, bún...thì SG ăn hoài rồi
Ko thấy bác nào rành Bến tre giúp em chứ em ko có thông tin gì quán ăn ven biển này cả

BXL
Tập Lái
30/9/15
37
15
8
74
Cảm ơn bác
Em cũng google mà không có thông tin gì cả
Em thích đi xuống mấy vùng quê khám phá và ăn hải sản chứ mấy món cơm, bún...thì SG ăn hoài rồi
Ko thấy bác nào rành Bến tre giúp em chứ em ko có thông tin gì quán ăn ven biển này cả
Quê bà xả, tuy vậy mình cũng không biết có gì hấp dẩn, ngoại trừ Cồn Phụng và nhà thờ La Mả ( nơi hành hương của tín đồ thiên chúa giáo ).
Đặc biệt của Bến tre là không có tre mà chỉ có dừa

• Like
Reactions: tnnt 51f17389
Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
Em định cho vợ con đi bến tre chơi, định đi Cảng cá batri, ra biển, xem làm muối, nhà nđchiểu, chim Vàm hồ, cồn phụng và vườn trái cây. Ở Batri có quán ăn hải sản ko các bác, chỗ nào vậy ah? Tks các bác.
Cồn là ở giáp ranh TGiang rồi, về Ba Tri chỉ có cảng cá "Tiệm Tôm", mộ cụ Chiểu (k phải nhà - vào cửa free).

Chợ có bán hải sản nhưng k đa dạng. quán hải sản k có chuyên đâu, bán thập cẩm với mấy mon khác như quán nhậu bình thường.
nói chung k có gì đặc sắc, 2 năm nay có khai thác bãi biển rồi, có hải sản tại chỗ, khá hoang sơ, dân lập chòi, bạt bán cóc hải sản. cũng tạm được.
tắm biển nước bùn đỡ ghiền thôi...
bác tham khảo thêm biển bên huyện Thạnh Phú hoặc Thừa Đức của Huyện Bình Đại thì khá hơn, có hơi hướng du lọch hơn.
nhơs review lại nhé

p/s: Ba tri còn cái đình di tích cấp quốc gia (Phú Lễ), có rượu Phú Lễ và áp xanh cực mạnh

Hạng B2
24/10/14
293
248
43
HCM
Cồn là ở giáp ranh TGiang rồi, về Ba Tri chỉ có cảng cá "Tiệm Tôm", mộ cụ Chiểu (k phải nhà - vào cửa free).

Chợ có bán hải sản nhưng k đa dạng. quán hải sản k có chuyên đâu, bán thập cẩm với mấy mon khác như quán nhậu bình thường.
nói chung k có gì đặc sắc, 2 năm nay có khai thác bãi biển rồi, có hải sản tại chỗ, khá hoang sơ, dân lập chòi, bạt bán cóc hải sản. cũng tạm được.
tắm biển nước bùn đỡ ghiền thôi...
bác tham khảo thêm biển bên huyện Thạnh Phú hoặc Thừa Đức của Huyện Bình Đại thì khá hơn, có hơi hướng du lọch hơn.
nhơs review lại nhé

p/s: Ba tri còn cái đình di tích cấp quốc gia (Phú Lễ), có rượu Phú Lễ và áp xanh cực mạnh
Em đã đi về rồi
Trưa T7 tuần rồi em chạy 1 mạch về Bến tre, qua Trung Lương thì tính ghé vào ăn nhưng bé con nó đang ngủ nên chạy đi Ba Tri luôn, trên đường xuống gần tới Batri theo tỉnh lộ 887 đường nhỏ, đẹp nhưng qua mấy cây cầu sắt nhỏ xíu chỉ vừa đủ 1 xe qua, các xe ngược chiều phải chờ, trên đường đi đói bụng nhưng cũng ko có gì ăn, phải mua đại mấy cái bánh bao chiên ven đường ăn đỡ khỏi đói, lúc đó là 14h chiều rồi. Xong rồi chạy vào khu lăng mộ Ng Đ Chiểu, đường xấu, không hề có bảng hướng dẫn, trong khu di tích đó cũng ko có người hướng dẫn, phải tự đi.

Bến Tre- Ba tri
Bến Tre- Ba tri
Xong rồi chạy ra biển Cồn Nhàn, nó chẳng có gì ngoài mấy cái chòi nhậu, không có bãi biển gì cả, chỉ là khu nuôi nghêu, ko có biển chỉ dẫn, nhờ anh Google dẫn qua khu đường đất có nhiều vuông nuôi tôm cá gì đó
Bến Tre- Ba tri

Bến Tre- Ba tri

Xong Chạy ra Cảng cá tiệm tôm, không có khách sạn, cái cảng cá đó nó nằm trong cái bến phà thì phải, em thấy lèo tèo quá nên thôi qđ ko nghỉ tại đây nữa mà chạy về TP Bến Tre, kiếm hoài ko có quán ăn nào hải sản cả, thôi lủi đại vào trong thị trấn Ba Tri, cũng may có cái quán ốc Bờ Hồ ăn cũng tạm ổn
Ăn xong lên đường tiếp quay lại Bến Tre nhưng đi TL885 thì đỡ hơn, đường rộng hơn, cầu bê tông chứ ko phải cầu sắt nhỏ nữa nên cũng đỡ lo
Về tới Bến tre, đi xuống đường Hùng Vương bên bờ sông lúc 21h, thấy KS Việt Úc ngon, đẹp, 3sao nên lao vào kiếm phòng, loại rẻ nhất 550k/2 lớn+ 1 nhỏ, có bufet sáng rất dở nhưng ko sao, phòng sạch đẹp, chọn phòng này vì sáng mai đi sớm. Giá phòng ở đây có nhiều loại 550k-650k-1.100k... cũng khá rẻ, sát cạnh chợ. Ban đêm xuống dạo chợ đêm cũng hay, em xuống chợ đêm thì họ cũng sắp dọn hàng về mặc dù mới hơn 21h, mua vài loại trái cây, quần áo làm quà
Bến Tre- Ba tri

Sáng xuống ăn bufet trễ, ko còn gì, đồ ăn dở, xong rồi đi bộ qua bờ sông, qua chợ Bến Tre chơi vì sát bên, xong khoảng 10h lên xe đi Cồn Thới Sơn. Ghé mua bánh tráng dừa, kẹo dừa các quán ven đường chân cầu Rạch Miễu

Do bà cả ko thích đi xuồng ghe nên em ko ghé cồn Phụng, chạy tới chân cầu Rạch Miễu thì rẽ xuống cù lao Thới Sơn, tính đi xe ngựa và chơi trong cồn nhưng trời đổ mưa to nên ko đi xe ngựa đc, em chở 2 mẹ con gấu vòng vòng 1 lúc trời hết mưa, vào vườn nhãn chơi, ra bờ sông, nghe đờn ca tài tử, uống mật ong...lang thang 1 lúc rồi về TP.
Kết luận lại, em thấy Bến Tre cũng có ít chỗ chơi, hay do em có ít thông tin mà ko biết chỗ để chơi, không có bảng hướng dẫn chỉ đường gì mà chỉ tự mình mò google thôi. Em chỉ đi để trải nghiệm 1 lần chứ chắc cũng chưa có ý định quay lại.

Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
thì Bến Tre chỉ làn nhàn vậy thôi.
nếu có quay lại thì biển Thừa Đức và Thạnh Phú đỡ hơn Cồn Nhàn.
Thạnh pHú còn có di tích tàu không số ( đg mòn hCM trên biển), bãi biển có quán ăn chuyên hải sản ngon.
Thừa Đức của Bình Đại thì cũng thế, ngoài ra có quán hải sản chất của bà Ba Đ Mẹ, đúng chất cua gạch.
Trên đường Btre về Ba tri có lăng Nguyễn Thị Định nữa.
đường vào mộ cụ Chiểu chưa làm xog, nhưng bác đi cổng sau rồi, có lối đi từ chợ qua, đường nhựa.
còn huyện chợ lách thì cây giống và bông hoa kiểng, chụp ảnh cũg đẹp.
ở TP BTre qua đêm muốn bình dân thì tìm cầu sang bên kia sông nhé, có khu mới mở rộng, có nhà nghỉ giá 150-250k một Phòng

Tập Lái
15/6/16
8
6
3
39
Có lẽ nhắc đến Bến Tre, du khách sẽ nghĩ ngay đến mảnh đất giữa bốn bề sông nước, xen lẫn với các đồng ruộng xanh mướt mát và những vườn dừa xanh tươi. Nơi đây nổi tiếng với vẻ đẹp mộc mạc, chân tình và nhiều đặc sản nổi tiếng

Tập Lái
21/6/16
45
4
8
39
Em cũng đi Bến Tre rồi, nhưng mà là đi tour mấy tỉnh ĐB sông Cửu Long