Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Cái chìa khoá xe em bị rớt trầy một miếng rất khó chịu, thế là em mua 1 cái chìa khác trên eBay, định bụng sẽ thay cái vỏ...
Mở chìa mới ra
Bên trong chìa khoá xe Mercedes

Chỉ có thể mở được đến thế, nhưng em muốn thay cái main của chìa cũ vào chìa mới, nên loay hoay để mở phía trong. Nhưng bất thành, rút cục em phải phá nguyên cái chìa mới mua..

Phần ốp giữa main được dán rất kỹ, nếu mở ra coi như không thể dùng lại..

Các nút bấm được bọc cao su weather seal rất kỹ, đảm bảo chống nước

Phần main có các nút bấm

Đầu main board có đèn hồng ngoại ( em nghĩ thế :) ) dùng để phát tín hiệu cho xe có keyless go

Cuối cùng, em rút ra được kinh nghiệm, là chỉ có thể thay 2 ốp chrome bên hông và trên cùng cho chìa nào bị trầy phần này.
Đơn giản là trượt miếng chrome lên phía trước là nó tự bung ra. Muốn mở chrome phía trên thì nhấn vào 2 chốt nhỏ phía trên.

Trước khi làm em cũng Goolge nhưng không thấy ai làm, coi như em làm chuột bạch vậy. :)

• Like
Reactions: Kapo and khangcar
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Chìa khóa mới có phôi chìa chưa cắt, em ra tiệm làm khóa cắt theo mẫu chìa khóa cũ. Nhưng nó chỉ có thể mở đc khóa ngăn để bao tay, còn cốp sau và cửa chính không mở đc vì bị mã hóa. Nói chung xe Mer rất an toàn, kẻ xấu kg thể lấy nó đi được.

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Rất hay. Bài viết của bác ý nghĩa quá. Qua bài vết này em học được một điều. Nếu không biết thì đừng có phá. Mà có phá thì ắt sẽ biết. :)

Tập Lái
17/10/13
0
8
18
30
BKHCM
tuyệt vời, bữa nào chắc phải mở cái chìa khoá con Honda ra coi thử.

Hạng B2
11/3/14
110
88
28
Lưu ý.
Các ac có xe Mệt (Mercesde) khi thay pin chìa khóa không được làm quá 3 phút , nếu quá hơn 3 phút chìa khóa sẽ bị mất trí nhớ ( lost memory ). Trường hợp mất trí nhớ của chìa khóa thì phải cho nó học lại (reprogram ).
Pháp sư tui bị sự cố này rùi , xin thông báo.

• Like
Reactions: Glk300 Hanoi