Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
9/4/14
17
7
8
Tphcm
www.5giay.vn
Như các bak cũng biết đầu năm sau 2015 Bến xe An Sương ( Hóc Môn ), sẽ chính thức được thi công, mở rộng 4,8 ha, trở thành bến xe trung chuyển lớn nhất khu vực Đông Nam Á. Dự kiến bến xe sẽ trở thành bến xe đa chức năng gồm : Trung Tâm Thương Mại, Dịch vụ, hậu cần, bãi đậu xe cao tầng. Trong Tương lai bến xe An Sương cũng là bến cuối của Tuyến tàu điện ngầm số 2 : Tphcm-Tây Ninh dự kiến 2018 thi công, và tuyến xe buýt nhanh số 3 Bến Xe An Sương - Bến Xe Miền Tây. Như vậy có thể nói Q12 và Hóc Môn có thể là điểm nóng phát triển đô thị trong vài năm tới. Do đó cơ hội đầu tư vào bất động sản ở đây có khả năng sinh lãi rất cao trong tương lai gần ( khoảng 5 năm đổ lại ). Hiện tại em cũng đã đầu tư vào đây 4, 5 căn nhà rồi. Giá bây giờ thì rất rẻ. Các bak nào chuyên đầu tư bất động sản nên xem sét nhen.

Ps: Đề nghị mấy bak comment nên đọc kỹ bài viết rồi hãy comment đừng comment bậy bạ. Em nói lớn nhất ĐNA là bến xe " trung chuyển" nhé. Bến xe trung chuyển là bến xe kết nối các bến xe chính nha. Các bak nên tìm hiểu kỹ rồi hãy comment nha. Những thông tin em viết đây đều là thông tin lấy từ báo đài, internet. E viết bài này không vì mục đích gì cả, không phải là "lùa gà" như mấy bak kia comment lung tung, đây chỉ là chia sẻ khách quan và thêm thông tin cho những bak chưa nắm bắt được tin tức về bến xe An Sương.Còn bến xe khách lớn nhất VN và ĐNA ai chả biết là bến xe Miền Đông các bak.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
11/10/13
33
54
18
Bác việc j phải gấp,

SG bao nhiêu dự án vẽ ra nhưng có bao h hoàn thành như kế hoạch đâu?

Còn tàu điện giai đoạn 1 từ Bến Thành Tham Lương dự chắc may 2022 hoàn thành. Giai đoạn 2 đoạn đến An Sương chắc phải 2030 :))

Bác tính cho 10 năm nữa thì ok ;-)

Tập Lái
9/4/14
17
7
8
Tphcm
www.5giay.vn
Bác việc j phải gấp,

SG bao nhiêu dự án vẽ ra nhưng có bao h hoàn thành như kế hoạch đâu?

Còn tàu điện giai đoạn 1 từ Bến Thành Tham Lương dự chắc may 2022 hoàn thành. Giai đoạn 2 đoạn đến An Sương chắc phải 2030 :))

Bác tính cho 10 năm nữa thì ok ;-)
Giai đoạn 1 là bến thành suối tiên sắp xong rồi bak nhé. Bak có đi trên xa lộ hà nội sẽ thấy. Còn bến xe An Sương năm sau sẽ làm vì mình mới nhận đền bù giải tỏa 20tr/m2 ( nhà mình trong hẻm, còn mặt tiền thì 50tr/m2 )vào tháng 12 năm ngoái nè bak.

Tập Lái
11/10/13
33
54
18
B
Giai đoạn 1 là bến thành suối tiên sắp xong rồi bak nhé. Bak có đi trên xa lộ hà nội sẽ thấy. Còn bến xe An Sương năm sau sẽ làm vì mình mới nhận đền bù giải tỏa 20tr/m2 ( nhà mình trong hẻm, còn mặt tiền thì 50tr/m2 )vào tháng 12 năm ngoái nè bak.

Về tàu điện kết nối lên bến xe An Sương là tuyến 2 bác ơi.

Về tuyến 1 Bến Thành Suối Tiên: bác chỉ thấy đoạn đi cao, còn đoạn đi ngầm từ ga Ba Son đến Chợ Bến Thành thì còn chưa chọn đc nhà thầu, bác cứ tính là 10 năm nữa đi nó mới xong,

Xe buýt nhanh thì phong phanh cũng lâu rồi, chưa rục rịch j,

Cứ cho là bến xe An Sương ngon lành đi, bác cũng k có j kết nối với trung tâm. Hy vọng là trên đó ổn để ACE an cư, chứ lướt thì chưa ổn ngay đc,

Còn thường thì bác nhận tiền đền bù chưa chắc các hộ khác đã nhận hết.

Thôi chúc bác và mọi người thành công,

Ah mà chắc bác ko làm trong nghành giao thông thì phải, chân thành em khuyên là k nên nghe mấy bác CĐT trả lời phỏng vấn nha, các bác ý mà nói thực tế triển khai dự án thì hoá ra tự mình chửi mình sao.

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Nghe cái tự sướng là thí ghét rồi. Các ông hình dung giùm tôi 4,8 ha tức là 1 cái bến xe có chiều ngang 100m chiều sâu 480m. Moá! cái bến xe thế mà bảo là lớn nhất Đông Nam Á. Nội cái bến xe Miền Đông nó đã cả vài chục ha rồi, bây giờ là lúc nào mà tự sướng mãnh liệt đến thế.

Ngày nào các ngài còn đoé nhẩy ra khỏi nổi cái giếng thì các ngài còn lâu mới thấy trời đất nó vuông méo ra sao.

HCN
Hạng B2
25/1/08
148
51
28

Nhà bác ở đâu trong khu bến xe An Sương mà được đền bù tới 20 triệu/m2 lận?

Tập Lái
9/4/14
17
7
8
Tphcm
www.5giay.vn
Nghe cái tự sướng là thí ghét rồi. Các ông hình dung giùm tôi 4,8 ha tức là 1 cái bến xe có chiều ngang 100m chiều sâu 480m. Moá! cái bến xe thế mà bảo là lớn nhất Đông Nam Á. Nội cái bến xe Miền Đông nó đã cả vài chục ha rồi, bây giờ là lúc nào mà tự sướng mãnh liệt đến thế.

Ngày nào các ngài còn đoé nhẩy ra khỏi nổi cái giếng thì các ngài còn lâu mới thấy trời đất nó vuông méo ra sao.
bak này tính thế nào mà ra 100m ngang và 480 m sâu, bak có bản vẽ hay ko mà nói bậy bạ vậy bak.

Status
Không mở trả lời sau này.