Hạng B2
15/5/19
180
968
94
38
Thời gian áp dụng chỉ thị 16 từ 9/7, thời gian ở nhà không đụng vào xe cộ đã được hơn 2 tháng, không biết có bác nào mắc một vài bệnh khi ở nhà quá lâu mùa dịch như quên chìa khóa, quên remote, quên luôn cảm giác lái xe như em không?

Đã hơn 2 tháng kể từ khi giãn cách chưa được di chuyển trên chiếc xe, lúc đầu khó chịu, bứt rứt nhưng riết giờ thành quen và quên luôn, quên luôn mấy thứ lâu ngày không đụng đến.

Bạn bè đùa với nhau ở nhà lâu phát sinh vài bệnh ví dụ như không đụng vào xe quên luôn cái chìa khóa xe để ở đâu. Cái này không phải đùa mà có nhiều người bị như vậy thật, có hôm tìm để mở nắp capo xem khoang máy coi tình hình có ông tý nào làm tổ trong đó không, thì tìm cả nữa tiếng cuộc đời mới kiếm ra cái chìa khóa.

Có hôm tìm remote để kiểm tra thì cũng tìm loanh quanh mãi, một phần quên thật. một phần để lâu quá không chú ý thế là nó bay ra khỏi trí nhớ của bản thân.

Có ông bạn em, đến nay là cũng 4 tháng chưa chạy xe đúng nghĩa, tháng 5 thì từ Hà Nội về thế là tự cách ly tại nhà 21 ngày, sau đó thành phố nhiều nơi làm việc tại nhà thế là ông làm ở nhà đến giờ. Ông tính đúng 4 tháng và đùa với mình sắp quên luôn mình có bằng lái xe, qua dịch chắc tìm nơi vắng lượn xe vài vòng cho quen coi như tập lái xe lại :p

Giãn cách quá lâu thì em nghĩ không chỉ mình em mà cũng nhiều bác nhớ cảm giác cầm vô lăng có thể quên luôn cảm giác lái xe. Không biết ở nhà lâu quá các bác còn nhớ đã để chìa khóa xe ở chỗ nào không? Theo các bác không lái xe lâu quá tài xế còn bị những bệnh nào nữa, mời các bác cùng chia sẻ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/8/11
4.167
87.957
113
Chỉ thị 16 đã được áp dụng từ ngày 9/7, thời gian áp dụng tới giờ vẫn chưa biết chắc khi nào hết. Thành phố đã triển khai giãn cách xã hội theo nhiều cấp độ tăng cường.

View attachment 2564055

Đã hơn 2 tháng kể từ khi giãn cách chưa được di chuyển trên chiếc xe, lúc đầu em hay đi ra đi vào khó chịu lắm, vì bình thường đi lắm nay tự nhiên ở một chỗ không ra khỏi ngõ khó chịu, bứt rứt trong người thế mà giờ quen ở nhà rồi:) . Khi hết giãn cách lưu thông bình thường công cuộc làm bạn lại với xe có vẻ khó khăn :D

Bạn bè đùa với nhau ở nhà lâu phát sinh vài bệnh ví dụ như không đụng vào xe sắp quên cái chìa khóa xe để ở đâu. Cái này em thấy không phải đùa mà có nhiều người bị như vậy thật, có hôm tìm để mở nắp capo xem khoang máy coi tình hình có ông tý nào làm tổ trong đó không, thì tìm cả nữa tiếng cuộc đời mới kiếm ra cái chìa khóa.

Có hôm tìm remote để kiểm tra thì cũng tìm loanh quanh mãi, một phần quên thật. một phần để lâu quá không chú ý thế là nó bay ra khỏi trí nhớ của bản thân.

Giãn cách quá lâu thì em nghĩ không chỉ mình em mà cũng nhiều bác nhớ cảm giác cầm vô lăng có thể quên luôn cảm giác lái xe. Không biết ở nhà lâu quá các bác còn nhớ đã để chìa khóa xe ở chỗ nào không? Theo các bác không lái xe lâu quá tài xế còn bị những bệnh nào nữa, mời các bác cùng chia sẻ

Xe thì chỉ có cái cục chìa khóa thôi !! Mình có cái tủ treo cho các thể loại chìa khóa nên không lo việc thất lạc!!

• Like
Reactions: Song Khang
Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
bác nói làm em phải ngó xem cái chìa khóa xe còn chỗ cũ không :D

• Haha
Reactions: sgnon
Hạng B2
15/5/19
180
968
94
38
Đừng có đổ tất cho cô vịt!...
Nếu bác chủ ngoại lục tuần rùi thì nay quên mai nhớ là chiện thường ngày ở huyện, nhá... :p
đổ lỗi cho co vịt cho quên đi cái tuổi này, bác nói làm nhột kêu bà cả nhổ tóc sâu cho "chẻ" ra

• Haha
Reactions: jerjely
Hạng D
25/10/20
1.545
14.803
98
56
bạn chích ngừa chưa?nếu rồi thì coi chừng phản ứng phụ của thuốc nó có ảnh hưởng đến trí nhớ không chứ làm gì mà quên lắm thế ?

• Like
  • Haha
Reactions: Linh74 and Minhhieu
Tập Lái
13/9/21
27
29
13
HN-SG
Em thì thỉnh thoảng xem là hôm nay thứ mấy rồi. ;-)
Còn ngày tháng thì chỉ định vị được: sắp hết mốc CT 15-16 chưa?

• Haha
Reactions: sgnon