Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com
Bệnh Hòa ga là hiện tượng như thế nào các bác ơi ?? và các bác cho iem hỏi những dòng xe nào hay bị bệnh này ??? Nubira và Sienna có phải là các VD điển hình của loại này không ???

Hạng B1
1/6/05
64
0
0
RE: Bệnh Hòa ga là hiện tượng như thế nào các bác ơi ??

Vô tình tớ thấy, nên trả lời luôn vì thấy chưa có ai trả lời cậu. Ví dụ: khi cậu dừng xe (số đã trả mort), xe vẫn nổ máy, không đạp ga mà ga vẫn cứ dỉn dỉn lên, nhẹ thì nó chỉ dỉn dỉn lên thôi, bệnh nặng thì nó gầm gừ cứ như mình đang đạp ga thử máy vậy. Khi vào số đi thì nó lại trở lại bình thường. Cái này hãng trả lời là do mấy nguyên nhân sau: xăng không tốt, chíp điều chỉnh bướm ga chưa được nhiệt đới hoá tốt ... (vì vậy hãng đã có chủ trương thay chíp miễn phí).

Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com
RE: Bệnh Hòa ga là hiện tượng như thế nào các bác ơi ??

Trích đoạn: genesis

Vô tình tớ thấy, nên trả lời luôn vì thấy chưa có ai trả lời cậu. Ví dụ: khi cậu dừng xe (số đã trả mort), xe vẫn nổ máy, không đạp ga mà ga vẫn cứ dỉn dỉn lên, nhẹ thì nó chỉ dỉn dỉn lên thôi, bệnh nặng thì nó gầm gừ cứ như mình đang đạp ga thử máy vậy. Khi vào số đi thì nó lại trở lại bình thường. Cái này hãng trả lời là do mấy nguyên nhân sau: xăng không tốt, chíp điều chỉnh bướm ga chưa được nhiệt đới hoá tốt ... (vì vậy hãng đã có chủ trương thay chíp miễn phí).

Hì hì cảm ơn bác !! Thế thứ 2 đến cơ quan, bác gửi ảnh cho iem nhé ???