Hạng B2
8/7/12
482
30
28
www.otosaigon.com
Hi các bác..
Xe em đã vượt mốc 40.000KM rồi, nhưng vì bận quá nhiều việc nên chưa đem tới hãng bảo trì...Từ hôm tết tới giờ em nó có cái chứng bệnh thật kỳ lạ, em mạo mụi post lên đây như các bác tư vấn giùm.

Bệnh này lâu lâu và thỉnh thoảng thôi...khi em đạp côn (đk xe đang lăn banh rất chậm) thì toàn bộ hệ thống điện trên xe bị ngắt 1 cái cụp (giống như nhà bị cúp cầu dao rồi bật lên)...lúc đó hệ thống máy lạnh tự động lên nấc số 4 và ở nhiệt độ 23 độ C (mặc dù em ko chỉnh ở nhiệt đồ này)....và đôi khi xe đang dừng hẳng (máy vẫn nổ) thì xe tự động tắt máy ngang ?...và 1 trường hợp nữa là xe vẫn nổ máy (đang chạy) thì đầu DVD tự tắt và tự bật lên.....cả 3 trường hợp trên em hay rất gặp thường xuyên khi đang sử dụng xe...

Bác nào kinh nghiệm tư vấn giúp giùm em...? V2 em nó bị gì...và cần chỉnh sửa hay thay cái gì ko ??? Trước khi em đem xe vô hãng để bảo trì 40.000 KM

Em xin cảm ơn các bác rất nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/5/07
296
5
18
Dính đến điện đóm là oải, chập chờn thế này thì lỗi tiếp xúc ở đâu đó rồi!

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
jungle nói:
Coi lại 2 cọc bình ACCU xem nó đã được siết chặt chưa bác?
Em cũng nghĩ như bác Jungle, bác chủ kiểm tra tiếp xúc của 2 cọc bình xem sao?

Hạng D
21/4/11
1.616
100
63
40
Cambodia
Em cũng dự là như anh Jungle nói bác ơi, trước đây em chạy Matiz cũ của em cũng bị vậy, đang chạy bt tự dưng xe lịm xuống, DVD trở về mặc định ( thường nó nhớ bài hát khi tắt máy) ko nhớ bài hát, nhiều khi đang chạy bt cũng lịm 1 cái rồi lại bt, cuối cùng ra thợ kiểm tra nó là lỏng cọc bình. hix. do máy xe phun xăng điện tử, nên lỏng cọc nó ko bơm xăng nên máy lịm tắt ngay và điện có lại thì nổ máy... hixx

Hạng B2
8/7/12
482
30
28
www.otosaigon.com
cuibapit07 nói:
Em cũng dự là như anh Jungle nói bác ơi, trước đây em chạy Matiz cũ của em cũng bị vậy, đang chạy bt tự dưng xe lịm xuống, DVD trở về mặc định ( thường nó nhớ bài hát khi tắt máy) ko nhớ bài hát, nhiều khi đang chạy bt cũng lịm 1 cái rồi lại bt, cuối cùng ra thợ kiểm tra nó là lỏng cọc bình. hix. do máy xe phun xăng điện tử, nên lỏng cọc nó ko bơm xăng nên máy lịm tắt ngay và điện có lại thì nổ máy... hixx
Chắc nguyên nhân là đây quá...em sẽ kiểm tra xe liền