Hạng B2
10/11/10
136
2
18
38
Em mới rước con Gentra 29/12/2010 hàng của Vidamco nhưng sao vẫn còn hiện tượng òa ga, em đang chạy "rồ đai" mà hao hơn 10lit/100km đường trường, kinh quá các bác ơi. Lúc trước em có thấy bác nào nói vô hãng thay dây ga gì đó miễn phí là hết nhưng không biết giờ còn không?em cứ tưởng xe mình mới xuất xưởng sau khi giải quyết sự cố thì không còn bị nữa, ai dè......hic hic. Các bác có dao kiến gì khắc phục òa ga và tiết kiệm nhiên liệu thì chỉ giúp em với ạh. Thanks

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Òa ga và hao xăng lúc rodai khác nhau bác à. Theo em biết thì òa ga là lúc bác ấn côn xuống thì tự nhiên vòng tua máy tăng lên trên 2000 v/p mà lúc đó bác buông chân ga ra rồi. Nếu đi giữa đường mà bị thì cứ tháo cái giắc cắm ở cái bơm xăng (trên cái máy) rồi cắm lại, còn nếu bác ở gara thì thợ sẽ tháo ra làm vệ sinh hoặc thay cái chân (pin) rồi gắn lại. Gentra X không bị òa ga như Gentra SX trong nước nhé bác, em chỉ nghe các bác đi Gentra trong nước thông báo về vấn đề này thôi.

Việc hao xăng khi rôdai là bình thường, xe em Gen X lúc mới mua cũng thế… bây giờ chạy đường TP thì tầm 10l/100km (đường thường xuyên dùng phanh) còn nếu đi đường trường thì tầm 6.5l-7l/100 (SG-VT)

Hạng B2
10/11/10
136
2
18
38
Xe em lúc mới đề máy lên (chưa vô số) thì vòng tua đã lên gần 1000v/p, lúc đang chạy thì mà đạp côn (không đạp ga) thì vòng tua lên từ 3000v/p đến 4000v/p, kinh khủng thật. Chắc em lo đưa "mụ ấy" đi bảo trì xem sao. Có gì em thông tin các bác sau ạh.
Thanks các bác!!!

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Trước hết bác vệ sinh van bù ga, cảm biến vị trí bướm ga, họng gió bướm ga và các jack cắm liên quan bằng RP7 rồi cắm lại chặt chẽ xem có hết bệnh ko nhé!

Hạng B2
28/4/09
430
9
18
miền đông nam bộ
bác vô hãng nói xe tôi bị ù ga và sẽ được nhân viên sửa chữa làm lại cho bác miễn phí (BÀI CŨ ANH EM Ó CÓ BÌNH LUẬN VỀ VẤN ĐỀ XE GETRA SX B Ị Ù GA BÁC TÌM LẠI XEM SẼ RÕ BỆNH TÌNH CUẢ GETRA)

Hạng B2
10/11/10
136
2
18
38
Em cảm ơn bác BachLong và bác KhanhHiep2006!!
Em có tham khảo bài ù ga trên diễn đàn nhưng nghe mọi người nói trong tháng 9-2010, em cứ nghĩ là xe em cuối 2010 (sau khi Daewoo xử lý ù ga) thì không bị nhưng em đã lầm, vậy nên em lập bài mới để các bác chia sẻ, nếu xe em mới mà bị như thế thì xử lý cách nào là hay nhất và triệt để luôn, vì em biết là giờ hãng không thay free jac bướm ga gì gì đấy nên em théc méc đấy ạh. Cái này là lỗi của nhà sản xuất mà lại....để mình thiệt, tức.

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
khanhhiep2006 nói:
bác vô hãng nói xe tôi bị ù ga và sẽ được nhân viên sửa chữa làm lại cho bác miễn phí (BÀI CŨ ANH EM Ó CÓ BÌNH LUẬN VỀ VẤN ĐỀ XE GETRA SX B Ị Ù GA BÁC TÌM LẠI XEM SẼ RÕ BỆNH TÌNH CUẢ GETRA)
hình như cũng tùy chiếc, có chiếc ko bị ù ga hay òa ga tí nào, xe em đạp côn 1 phát là lên 4000 nhiêều lúc 4500, phát khiep, em đã thay jac hay bướm cảm biến ga gì đấy 2 lần, tất cả miễn phí vì bảo hành...nhưng bệnh ko dứt. đi trong tình trang ga ào ào thì bực mình thật.

Bác chủ thớt cứ đem vào hãng, họ sẽ bảo hành miễn phí.

Đáng lẽ lỗi này thì GM phải làm RECALL như Toyota để sửa toàn bộ các xe Gentra SX đã sx ở VN mới đúng.

Hạng B2
6/5/09
364
3
18
BÁC đem vô chính hãng 31 SƯ VẠN HẠNH để cho anh em kỹ thuật kiểm tra đi bác.
bác yên tâm, nếu vợ 2 có bệnh đó thì sẽ được bác sĩ chữa "miễn phí" cho nhé.hihi

Tập Lái
5/1/11
47
0
0
Không biết Gentra SX nhập khẩu (dòng sedan, máy 1.2, MT ấy) có bị bệnh này không các bác? Có bác nào đã chạy qua rồi cho em thông tin với. Em đang nhắm em này, nhưng lại nghe nói Gentra SX thường vướng bệnh này nên phân vân quá.