Hạng C
25/11/14
533
648
93
44
Kính chào các bác,
Morning của anh em bị bệnh này khá nhiều (qua đường xấu kêu rè rè dưới vô lăng và khi đánh lái...) em xem bên otofun thấy ngoài Bắc cũng bị và xử lý tốt còn trong SG hình như chưa có gara nào làm vụ này ạ, em post lên đây để mong có bác nào làm thì báo anh em qua xử lý nhé chứ vào Kia họ báo thay cả cụm gì đó không hà, trong topic dưới có bác ngoài Bắc hướng dẫn cách xử lý là thay cao su hoa khế và vòng bi là hết mong bác gara nào giúp anh em với, tks all !

https://www.otosaigon.com/threads/vo-lang-keu-luc-cuc.8669017/page-3

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Kính chào các bác,
Morning của anh em bị bệnh này khá nhiều (qua đường xấu kêu rè rè dưới vô lăng và khi đánh lái...) em xem bên otofun thấy ngoài Bắc cũng bị và xử lý tốt còn trong SG hình như chưa có gara nào làm vụ này ạ, em post lên đây để mong có bác nào làm thì báo anh em qua xử lý nhé chứ vào Kia họ báo thay cả cụm gì đó không hà, trong topic dưới có bác ngoài Bắc hướng dẫn cách xử lý là thay cao su hoa khế và vòng bi là hết mong bác gara nào giúp anh em với, tks all !

https://www.otosaigon.com/threads/vo-lang-keu-luc-cuc.8669017/page-3
Xe Km của Bác đời nào? nhập hay Trg Hai?
Xe tui cũng bị, có Bác trg oto sg bảo kêu trong táplo chính xác là sau các đồng hồ tốc độ, khi zăn xóc thì nghe kêu tè tè, hơi khó chịu
Thấy người Bạn sd xe nhập 212 đến lắp LoA và màn hình người ta tháo Táp lô ra cũng ko khó lắm, tui cũng dự định cho tháo ra để Kiểm Tra xem bên trong nó thế nào, lỏng lẻo hay Gẫy khớp thế nào mà cứ kêu lè tè.

Hạng B2
28/4/09
247
50
28
Đất Quảng
cái này là hư cao su đệm hoa khế cho lái điện, pác ra Huyndai or Kia chính hãng SG họ đều đem mieng hoa khế ra chế cắt miếng cao su chân đế máy vào là xài vai chục ngàn km. tổn hại hoảng 1T.
Cái này nếu thay thì phải thay nguyên cụm mất 20 chai nên chính hãng cũng chế.

Hạng C
25/11/14
533
648
93
44
cái này là hư cao su đệm hoa khế cho lái điện, pác ra Huyndai or Kia chính hãng SG họ đều đem mieng hoa khế ra chế cắt miếng cao su chân đế máy vào là xài vai chục ngàn km. tổn hại hoảng 1T.
Cái này nếu thay thì phải thay nguyên cụm mất 20 chai nên chính hãng cũng chế.
Bác đã làm ở Kia nào ạ, sao em hỏi các bác trong hãng cứ ngơ ngơ thế nào ấy, tks bác!

Hạng B2
21/7/14
149
97
28
38
Hồ Chí Minh
Em ở số 73 đường 3/2 Vt thước lái điện em làm nhiều rồi bh 1 năm. Mấy thước láy điện toyota venza , lexus camry bị kêu hãng báo thay khách mang ra em làm lại được hết bác ạ . Kia huyndai cũng ok luân . Hãng chỉ báo thay thay và không sửa nên các bác thợ Ko biết mấy vụ này

Hạng C
25/11/14
533
648
93
44
Em ở số 73 đường 3/2 Vt thước lái điện em làm nhiều rồi bh 1 năm. Mấy thước láy điện toyota venza , lexus camry bị kêu hãng báo thay khách mang ra em làm lại được hết bác ạ . Kia huyndai cũng ok luân . Hãng chỉ báo thay thay và không sửa nên các bác thợ Ko biết mấy vụ này
Bác cho em xin số phone nhé, chắc em phải sắp xếp đi tắm biển 1 chuyến, tks bác!