Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
BFC: Xóm nhỏ xe đạp!

Thưa các bác! Hôm nay em mạo mụi xin lập xóm xe đạp trong hội BIM. Có vài ý thôi ạ.

I. Mục đích

• Lập ấp rủ rê các thành viên hội BIM nói riêng và OSer có xe đạp, thích đạp xe thì hẹn hò, lập ấp, cùng nhau đạp xe đạp.
  • Chia sẻ các kinh nghiệm đạp xe, mua đồ nâng cấp, sửa chửa bảo trì xe đạp.
  • Tạo phong trào đi xe đạp kết hợp xe oto để nâng cao sức khoẻ, chống “bệnh tự kỉ” đang lang rộng trên diễn đàn. Cùng nhau đạp xe đạp góp phần nâng cao phong trào và kiến thức xe hơi, trao đổi thông tin về xe oto mình đang đi.
II. Định hướng:
  • Thời gian đầu định hướng sẽ tập hợp vài thành viên ( không phân biệt ít nhiều) , tạo phong trào, cùng nhau đạp các cung đường gần, ngắm cảnh đẹp , ngắm gái, chụp hình, cà phê cà pháo, ăn sáng..bla bla, chủ yếu các cung gần : Quận 1, Quận 2, Đại lộ Nguyễn Văn Linh, ĐL Đông Tây, Thủ Thiêm, Cát Lái..
  • Sau thời gian sẽ thêm kiến thức xe, kiến thức đạp, nâng cấp xe, lập phong trào đi chơi, kết hợp các hội xe đạp chi hội khác ( em thấy bên Mazda đã có), để vừa đi chơi oto vừa xe đạp các cung xa hơn: Bình Châu, Long Hải, Đà lạt, Nam Cát Tiên..

III. Tiêu chí hoạt động: Vui, đoàn kết, bình đẳng, cùng phát triển!
Các kiến thức xe đạp, đóng góp thông tin, bài viết của các thành viên có kinh nghiệm xe đạp rất được hoan nghênh và trân trọng.

Buổi đầu tiên em dự định rủ rê ra mắt vào thứ 7 tới, ngày 14/6/2014. Bác nào quan tâm thì tham gia nhé!

IV. Lịch đạp (gần nhất)- xem link
29/11/2014: Tập lại Đông Tây- Nguyễn Văn Linh

V. Hình ảnh-xem link
Hình ảnh các chuyến đi của xóm sẽ được tập trung ở các link dưới:

1. Nhơn Trạch: ngày đầu của xóm
2. 1 vòng Thủ Thiêm, bên kia sông Sài Gòn
3. Đại lộ Đông Tây, sáng sớm mùa World Cup
4. Thăm chùa Bửu Long, Quận 9
5. Rừng Sác, Cần Giờ, cung đường xanh
Cần Giờ lần 2 qua phà An Thới Đông
6. Cung đường " con rít" - chinh phục century đầu tiên của xóm
Cung đường "con rít" ( Tiếp theo)
7. Bến Lức, Long An
Bến Lức Long An ( tiếp theo)
8. Rạch Miễu của 3 anh em siêu nhân
9. Bà Rịa thăm nhà Anh Tuấn và giao lưu Bimmer E46
10. Địa đạo Củ Chi, Hóc Môn 18 thôn vườn trầu

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Singapore
Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Em tham gia, mà........chưa mua xe , hehe !
Bác cuongf11 đâu nhỉ ? Bán BIM rồi vô đây tham gia cho vui :)

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
@kingo: Mem hội nào cũng welcome hết bác Kingo! Có thêm bác thì còn gì bằng:3dtanghoa:

Hạng D
18/5/08
1.256
103
63
Em cung tham gia đạp nhe nhàng ... khoang cách đi -về tầm 40km là vừa miếng ae mới tham gia :)

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113
Nhà em hơi xa ở Nguyễn Kiệm, em hay chạy tuyến Phạm Văn Đồng, đi và về khoảng 30km, bác nào gần đây thì mình nháp trước nhỉ, hehe

Hạng D
18/5/08
1.256
103
63
Cuối tuần nay e nháp Nguyễn van Linh luon :) ae nào gần tham gia cho vui ... xe gì cũng đuoc ... mien sao đạp được la ok :) chưa mua xe kịp thì mươn xe của con nhu PhongW nhỉ kakka:D

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Cho bác nào cần đây...e cũng tham khảo bữa giờ mà chưa quyết đc...kkk
phoxe.phomuaban.vn/index.php?mod=detail&cat=810&scat=980&storeid=77781&id=594518&d=1402538249&mt=1

Hạng D
14/3/05
1.117
2.292
113
Em chơi xe độp này sao độp qua Nhơn Tạch được? qua tới đó chắc tiêu luôn

Hạng D
18/5/08
1.256
103
63
@Tuan : múc chiếc cuối cùng đi ... nhìn đẹp quá , mới chơi k nên đàu tư nhiều ... từ tư am hiểu rồi tinh tiếp :$