Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.834
113
Sài Gòn
Bác nói về Luật : người nhà ko biết ko lên nhận tiền bồi thường thì cty bh sẽ bồi thường cho ai? Không biết thì mất quyền lợi là đúng rồi --> Đúng
Người mua BH khi ký hợp đồng có ghi tên người thừa hưởng.
Để khi người mua BH chết. Người thừa hưởng sẽ lãnh.
Vậy khi người mua BH Chết, người nhà không biết. Nhưng Cty BH biết.
Vẫn mất trắng à? Đúng hay Sai? Không gõ quá nhiều chữ nghen.

Tập Lái
8/12/15
40
2.179
83
quận 6 Hồ Chí Minh
BH ở VN thì quên đi. Sống nhăn răng còn ko đòi tiền đươc nó, chết rồi thì có hiện được hồn về đòi thằng giám đốc thì may ra sợ ma nó mới trả.

mình sẽ mua bh cho gia đình vợ con mình nhưng = BDS
BH ở vn mún được người ta mua thì chịu khó động não đi
đừng hù doạ người ta sẽ bị bệnh -tai nạn chết ..mà ko mua bh thì ko có gì để lại
Tại sao ko lấy những vụ được BH đền bù ..vụ nào to nhất bự nhất làm quảng cáo
Dân họ thấy đầu tư cái này coi bộ ngon :D
tự động người ta tham gia
Chứ giờ đâu đâu cũng thấy Bh lừa đảo thì ai dám chơi :D

Bồi thường nhiều lắm đó các bác, chỉ là không show ra mà thôi (vì tính bảo mật với gia đình, gđ cho phép mới public. Ngoài ra phía cty cũng tránh đưa ra vì dư luận sẽ nghĩ theo chiều hướng tiêu cực)

Đây là kết quả bồi thường : cả năm 2017 là 297 tỉ, nhưng mới 7 tháng đầu năm 2018 là 237 tỉ rồi
BHNT toàn tập - nơi trao đổi thắc mắc về BHNT

Tập Lái
8/12/15
40
2.179
83
quận 6 Hồ Chí Minh
Anh làm bộ phận nào của Bảo Hiểm ? Hay là đại lý. Trên này nhiều anh làm bảo hiểm lắm nhé, chém lung tung cẩn thận bị tuột quần.
Điều quan trọng không phải e làm bộ phận nào mà e cung cấp thông tin đúng theo luật bảo hiểm và trải nghiệm thực tế ạ.(nhưng bác hỏi thì e trả lời, e là đại lý)

F.A confirmed
Hạng C
18/9/14
635
36.597
93
xui rủi khách đột tử vô thường , tk ngân hàng , bhnt vợ con ko biết gì thì bên bhnt khi thu tiền thấy khách ko đóng rồi biết khách die mẹ rồi thì có tự giác mà đền ko bác chủ thớt ?
Ai lại đi làm phiền người đã chếch, nghĩa tử là nghĩa tận cái gì qua thì cho qua luôn nhen anh.

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Mắc gì côngty bảo hiểm biết ko biết nhá

Tập Lái
8/12/15
40
2.179
83
quận 6 Hồ Chí Minh

Tình huống bác đưa nó éo le quá. Tình huống này ko chỉ dựa vào luật để trả lời mà còn phải cả 1 nghiệp vụ thẩm định nữa, khi thẩm định tử vong thì cty sẽ nhờ địa phương hoặc người thân xác nhận. Khi đó thì người nhà sẽ biết.
Vậy e cũng ko biết trả lời bác là có mất trắng không nữa hic hic. E trả lời đúng hay sai đều ko đúng thực tế

Hạng D
29/3/17
1.405
11.340
113
Nói thật với bác là không có cá nhân nào hay bằng chứng nào xác nhận được cty nào là uy tín nhất hay đàng hoàng nhất hết, nếu có thì chỉ theo cảm tính mà thôi.
Giống như Pepsi và Cocacola thì cty nào tốt hơn uy tín hơn, cũng khó mà trả lời.
Em chỉ có thể nói rằng "Cty BHNT làm ăn đàng hoàng, uy tín tại VN" là rất nhiều(vì ctybh nào cũng dưới sự giám sát của nhà nước, cụ thể là Bộ Công Thương). Vấn đề là tìm ra đúng sản phẩm/giải pháp cho đúng với nhu cầu của từng hoàn cảnh mà thôi.

Em nói đùa xíu nhé
Giống như bia vậy, nhiều loại bia phục vụ cho nhiều người. Có người thích loại này người thì loại kia.
BH cũng gần như vậy, ko có cty bh nào tốt nhất, chỉ có sản phẩm bh phù hợp với nhu cầu của bác nhất mà thôi.

Và cũng giống như bia thì gái rót bia cũng quan trọng không kém, người tư vấn bảo hiểm chuyên nghiệp sẽ tìm ra giải pháp phù hợp với bản thân bác và bảo vệ toàn diện với giải pháp đó, đó chính là điều quan trọng nhất.
mình mua bhnt 40 bệnh hiểm nghèo cho 2 vc của manulife có ổn o vậy pác chủ???? đóng được 5 năm rồi...

• Like
Reactions: NgoLan