Hạng D
26/12/12
1.244
11.332
113
Âm thầm mua BHNT, bí mật dấu vợ dấu con mấy năm nay.
Mới đọc cái cờm trên bủn rủn tay cmn chân.
Vừa nhắn tin báo vợ, cái két sắt để trần nhà chứa vàng, anh có kèm theo hợp đồng BHNT trên đó :D

nhắn thêm câu là anh vừa chết xong là phải đi đòi tiền ngay nhé, 1 năm sau kể từ ngày báo tử nó không cho lấy....

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
90.455
113
Sài Gòn
Vậy khi người mua BH Chết, người nhà không biết. Nhưng Cty BH biết.
Tình huống bác đưa nó éo le quá. Tình huống này ko chỉ dựa vào luật để trả lời mà còn phải cả 1 nghiệp vụ thẩm định nữa, khi thẩm định tử vong thì cty sẽ nhờ địa phương hoặc người thân xác nhận. Khi đó thì người nhà sẽ biết.
Vậy e cũng ko biết trả lời bác là có mất trắng không nữa hic hic. E trả lời đúng hay sai đều ko đúng thực tế
Sao thế nhỉ?
Mới thớt trên anh bẩu " người nhà ko biết ko lên nhận tiền bồi thường thì cty bh sẽ không bồi thường", chính vì người nhà không biết thì không thể yêu cầu anh bồi thường, mà không yêu cầu bồi thường thì mấy anh có tự xuống thẩm định vì sao người mua BH không đóng tiếp?
Có hay Không?

Tập Lái
8/12/15
40
2.164
83
quận 6 Hồ Chí Minh
mình mua bhnt 40 bệnh hiểm nghèo cho 2 vc của manulife có ổn o vậy pác chủ???? đóng được 5 năm rồi...
Nếu bác ko có thêm thành viên trong gđ, tức chưa có phát sinh thêm nhu cầu bảo hiểm và bh cũ đáp ứng được nhu cầu của bác thì ổn ạ. Ngược lại thì cần điều chỉnh cho phù hợp với gia đình hiện tại

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Sao thế nhỉ?
Mới thớt trên anh bẩu " người nhà ko biết ko lên nhận tiền bồi thường thì cty bh sẽ không bồi thường", chính vì người nhà không biết thì không thể yêu cầu anh bồi thường, mà không yêu cầu bồi thường thì mấy anh có tự xuống thẩm định vì sao người mua BH không đóng tiếp?
Có hay Không?
Làm sao biết chết được, muốn chết phải có xác không có xác là không có chết nhé, chỉ mất tích kiểu chục năm sau mới biết chết cũng huề cả làng kaka

Hạng D
29/3/17
1.396
10.797
113
Nếu bác ko có thêm thành viên trong gđ, tức chưa có phát sinh thêm nhu cầu bảo hiểm và bh cũ đáp ứng được nhu cầu của bác thì ổn ạ. Ngược lại thì cần điều chỉnh cho phù hợp với gia đình hiện tại
ý mình là manulife có uy tín o nhỉ???? còn đóng tới 10 năm nữa....

• Like
Reactions: NgoLan
Tập Lái
8/12/15
40
2.164
83
quận 6 Hồ Chí Minh
Sao thế nhỉ?
Có hay Không?
Phần trả lời đầu là e trả lời đơn thuần về luật, e nêu quy định của luật bảo hiểm.
Phần trả lời sau là e đi vào quy trình bồi thường.

Hạng C
13/10/11
811
66.491
93
Tổng thanh toán quyền lợi bảo hiểm của toàn bộ các công ty BH nhân thọ 9 tháng đầu năm là 11.700 tỷ đồng :D
http://www.mof.gov.vn/webcenter/por...me=MOFUCM135713&_adf.ctrl-state=17tlbg4gjd_89

Mấy anh lấy có 1 case Lê Dung ra nói trong khi hàng ngày có cả ngàn case được trả tiền thì không nói....pó chíu ... :D

Nói chung Bảo hiểm Nhân thọ ở VN bị điều tiếng nhiều (chủ yếu do đại lý làm bậy nhiều) nhưng ở VN nhà nước quản lí mảng này rất chặt (từ sản phẩm đến bồi thường, nhiều khi áp dụng duy ý chí luôn, như vụ bắt BH bồi thường cho biểu tình ở BD ĐN ... ).
Chứ so với các nước khác thì BH nhân thọ và BH phi nhân thọ ở VN bồi thường hơi bị rộng tay :D và không làm căng với trục lợi BH. Dân mình thì nổi tiếng ở Mẽo về trục lợi BH, đừng nói chi ở VN.

:D