Tập Lái
8/12/15
40
2.164
83
quận 6 Hồ Chí Minh
xui rủi khách đột tử vô thường , tk ngân hàng , bhnt vợ con ko biết gì thì bên bhnt khi thu tiền thấy khách ko đóng rồi biết khách die mẹ rồi thì có tự giác mà đền ko bác chủ thớt ?
Câu hỏi của bác thú vị thật.
E se trả lời bác dựa vào luật bảo hiểm và theo cái tâm nghề nghiệp nhé.
1. Luật bh thì khi tử vong thì trong vòng 1 năm người nhà phải đến nhận bồi thường, quá time này thì cty ko giải quyết bồi thường (đây là luật chung cho tất cả các ctybh). Do đó cty ko nhận được yêu cầu bồi thường thì sẽ ko bồi thường.
2. Cái tâm : điều này phụ thuộc vào người tư vấn khi ký hđ với khách, nếu người tư vấn có tâm thì sẽ hỗ trợ gia đình nhận bồi thường, ko có tâm thì ko làm. Nhưng e nói thật, ko phải e bênh vực tư vấn viên, đa phần tư vấn sẽ hỗ trợ, vì sao?
Tiền bồi thường ko phải là tiền của ctybh mà là tiền của những người mua bh (ctybh sẽ lấy số tiền này lập nên 1 quỹ bồi thường) nên khi có bồi thường thì trích tiền này ra thôi, nên trách nhiệm của ctybh là xử lý công bằng cho tất cả, trường hợp nào đúng theo hđ thì bồi thường thỏa đáng thôi. Tiền bồi thường ko ảnh hưởng đến cty thì tư vấn viên ko cần phải e dè.

Vả lại người tư vấn mà thực hiện bồi thường thì uy tín của tư vấn sẽ tăng lên(biết đâu bồi thường xong thì gia quyến của họ sẽ mua thêm vài hđ nữa ko chừng), công đức, phước đức cũng nhân lên. Vì thế e nghĩ tư vấn sẽ hỗ trợ hết mình

Hạng C
6/12/10
586
15.501
93
mình sẽ mua bh cho gia đình vợ con mình nhưng = BDS
BH ở vn mún được người ta mua thì chịu khó động não đi
đừng hù doạ người ta sẽ bị bệnh -tai nạn chết ..mà ko mua bh thì ko có gì để lại
Tại sao ko lấy những vụ được BH đền bù ..vụ nào to nhất bự nhất làm quảng cáo
Dân họ thấy đầu tư cái này coi bộ ngon :D
tự động người ta tham gia
Chứ giờ đâu đâu cũng thấy Bh lừa đảo thì ai dám chơi :D

Hạng B1
15/5/08
97
5.744
88
1. Luật bh thì khi tử vong thì trong vòng 1 năm người nhà phải đến nhận bồi thường, quá time này thì cty ko giải quyết bồi thường (đây là luật chung cho tất cả các ctybh). Do đó cty ko nhận được yêu cầu bồi thường thì sẽ ko bồi thường.
2. Cái tâm : điều này phụ thuộc vào người tư vấn khi ký hđ với khách, nếu người tư vấn có tâm thì sẽ hỗ trợ gia đình nhận bồi thường, ko có tâm thì ko làm. Nhưng e nói thật, ko phải e bênh vực tư vấn viên, đa phần tư vấn sẽ hỗ trợ, vì sao?
Tiền bồi thường ko phải là tiền của ctybh mà là tiền của những người mua bh (ctybh sẽ lấy số tiền này lập nên 1 quỹ bồi thường) nên khi có bồi thường thì trích tiền này ra thôi, nên trách nhiệm của ctybh là xử lý công bằng cho tất cả, trường hợp nào đúng theo hđ thì bồi thường thỏa đáng thôi. Tiền bồi thường ko ảnh hưởng đến cty thì tư vấn viên ko cần phải e dè.

Vả lại người tư vấn mà thực hiện bồi thường thì uy tín của tư vấn sẽ tăng lên(biết đâu bồi thường xong thì gia quyến của họ sẽ mua thêm vài hđ nữa ko chừng), công đức, phước đức cũng nhân lên. Vì thế e nghĩ tư vấn sẽ hỗ trợ hết mình
Anh làm bộ phận nào của Bảo Hiểm ? Hay là đại lý. Trên này nhiều anh làm bảo hiểm lắm nhé, chém lung tung cẩn thận bị tuột quần.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Do gần đây xảy ra nhiều tai nạn bệnh tật sự cố xuất hiện liên tục, tính vô thường diễn ra quá ngặt nghèo.
Đứng trước sự lo lắng cho các vấn nạn trên cũng như tính trách nhiệm/bổn phận đối với người thân, người ở lại...Em xin phép tạo thớt này nhằm tìm ra giải pháp Backup gia đình mình vượt qua mọi trở ngại biến cố, giúp cho "con thuyền gia đình" cập bến an toàn.

Với tinh thần thớt CNL e cam kết không bán hàng, chỉ trao đổi chia sẻ dựa vào sự dấn thân của e về BHNT mà thôi.

Còn với tinh thần đạo học của em thì e kết chữ "Duyên", mọi thứ đều do duyên mà ra, không cưỡng cầu bất kỳ điều gì, để mọi thứ tự nhiên nhất.

Mời các bác cùng thảo luận, đặt câu hỏi để tìm ra giải pháp bảo vệ hữu hiệu nhất cho chính hoàn cảnh của bác.
có hình thật thì up lên đi ạ còn không biến

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
90.441
113
Sài Gòn

Bỏ cái tâm qua 1 bên. Không nói về tâm mà chỉ bàn về luật.
Vậy câu hỏi của anh trên, người nhà không biết thì xem như mất trắng. ?
Đúng hay Sai?
Không gõ thêm nhiều chữ nữa nghen.

Tập Lái
8/12/15
40
2.164
83
quận 6 Hồ Chí Minh
"Với tinh thần thớt CNL e cam kết không bán hàng, chỉ trao đổi chia sẻ dựa vào sự dấn thân của e về BHNT mà thôi."
Với tinh thần này thì anh cho mình hỏi:
"Công ty BHNT nào làm ăn đàng hoàng, uy tín nhất VN hiện nay?"
Em xin hết phần câu hỏi.
"Với tinh thần thớt CNL e cam kết không bán hàng, chỉ trao đổi chia sẻ dựa vào sự dấn thân của e về BHNT mà thôi."
Với tinh thần này thì anh cho mình hỏi:
"Công ty BHNT nào làm ăn đàng hoàng, uy tín nhất VN hiện nay?"
Em xin hết phần câu hỏi.
Nói thật với bác là không có cá nhân nào hay bằng chứng nào xác nhận được cty nào là uy tín nhất hay đàng hoàng nhất hết, nếu có thì chỉ theo cảm tính mà thôi.
Giống như Pepsi và Cocacola thì cty nào tốt hơn uy tín hơn, cũng khó mà trả lời.
Em chỉ có thể nói rằng "Cty BHNT làm ăn đàng hoàng, uy tín tại VN" là rất nhiều(vì ctybh nào cũng dưới sự giám sát của nhà nước, cụ thể là Bộ Công Thương). Vấn đề là tìm ra đúng sản phẩm/giải pháp cho đúng với nhu cầu của từng hoàn cảnh mà thôi.

Em nói đùa xíu nhé
Giống như bia vậy, nhiều loại bia phục vụ cho nhiều người. Có người thích loại này người thì loại kia.
BH cũng gần như vậy, ko có cty bh nào tốt nhất, chỉ có sản phẩm bh phù hợp với nhu cầu của bác nhất mà thôi.

Và cũng giống như bia thì gái rót bia cũng quan trọng không kém, người tư vấn bảo hiểm chuyên nghiệp sẽ tìm ra giải pháp phù hợp với bản thân bác và bảo vệ toàn diện với giải pháp đó, đó chính là điều quan trọng nhất.

Hạng C
6/12/10
586
15.501
93
Đúng hay Sai?
đợi xíu sẽ có bạn của ảnh vào trả lời dùm .
song 2 người đó sẽ song kiếm hợp bích
:D

Tập Lái
8/12/15
40
2.164
83
quận 6 Hồ Chí Minh
Đúng hay Sai?
Bác nói về Luật : người nhà ko biết ko lên nhận tiền bồi thường thì cty bh sẽ bồi thường cho ai? Không biết thì mất quyền lợi là đúng rồi --> Đúng

Hạng D
26/12/12
1.244
11.332
113
Đúng hay Sai?

anh chuột ngoại vui tánh nhỉ, biết có quyền lợi đi đòi còn chưa được chứ đừng nói là không biết :D:D:D