Hạng B2
1/3/07
186
2
16
56
Sài Gòn
Em mới bị bắn tại nơi cách thị xã Phan Rang khỏang 30km về phía Bắc, vi phạm 58/40.Hỏi chú xxx, chú ấy bảo anh vi phạm cách chỗ này 10km.Em thề là em ko thấy biển báo giới hạn tốc độ ở chỗ ấy, nhưng chẳng lẽ bắt chú ấy đi xác minh với mình.Thế là chấp nhận ký vào biên bản.Sau đấy chú ấy còn "nhiệt tình" bảo rằng anh chạy vào Phan Rang đóng phạt đi rồi quay ra đây tôi trả GPLX ngay cho.Lúc ấy đã là 11h30 rồi.Tưởng bở, không thèm đọc kỹ biên bản, phắn ngay vào Phan Rang, tìm được phòng CSGT và ngồi chờ cho đến 13h30 để nộp biên bản vào hòng lấy quyết định phạt để còn đi đóng phạt. Chú xxx ở phòng xử lý vi phạm xem biên bản xong thì bảo rằng phải 10 ngày sau quay lại mới giải quyết, biên bản ghi thế mà. Thật là bẽ bàng cái thằng tôi, tức vì mình ngu đã nghe lời xằng bậy của chú xxx đã phạt mình.Hình như chú ấy vì lý do gì đấy đã chơi khăm mình.Nếu chú ấy không nói sẽ được giải quyết phạt ngay và lấy giấy tờ liền thì mình đâu phải chờ hơn 2h đồng hồ ở Phan Rang chứ. Thế là lủi thủi lên xe tiếp tục đi về Sài Gòn và hẹn tái ngộ Phan Rang 10 ngày sau.
Nhân đây, cũng xin nhắn gửi chú XXX nọ rằng (nếu chú có vào đây đọc), nếu không giúp được người trên đường thiên lý vạn dặm thì cũng xin đừng làm khó khăn thêm cho họ. Sông có khúc, người có lúc mà. Sẽ có lúc chú cũng cần lắm 1 tấm lòng của người đời.

Hạng B1
26/1/08
53
1
0
RE: Bị bắn ở Phan Rang - Đôi lời nhắn gửi chú XXX ở Phan Rang

- Xin chia buồn cùng bạn, đợi từ 11g30 đến 13g30 để được 1 câu trả lời thì thật đang nể bạn về tính kiên nhẫn. Tình thế như vậy theo tôi chấp nhận thương lượng là thượng sách.

Hạng C
24/10/05
771
1.209
93
HCMC

e thật sự cảm nhận được tâm trạng của bác, vì e cũng đã từng bị bắn 95/80 ở đoạn đó (vừa qua cây cầu hỏng). Tuy nhiên e được nộp phạt ngay và quay lại lấy GPLX, không bị chơi khăm như bác.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Em mà làm bác sỹ chuyên khoa gây TÊ và MÊ nha....gặp *** đã chơi khăm bác là nó biết tay em

Bởi thế học hòai thi hẻm có đậu để làm bác sĩ.............:(:(:(:(

Hạng C
16/4/07
716
253
63
45
ho chi minh city
ngoisao.net

chia buồn cùng bác , mấy xxx này cùng là đồng đội với e mà nghe bác kể e cũng không ưa tí nào , toàn làm khó dân

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Chia buồn cùng với bác qua việc trên, lần sau nhớ cẩn thận nhé bác .:(:)
Nếu sự việc đúng như bác nói, sao bác không post luôn cái tên tuổi của thằng xxx chơi khăm bác lên đây ( tên nó thì có trong biên bản ấy), nhỡ nó không đọc được trên này, ngừơi thân nó có đọc được thì cũng tìm khuyên nó vài lời để lần sau bà con được nhờ:mad: . Đúng như bác nói, sông có khúc, người có lúc . Sống kiểu cờ trong tay ai người ấy phất như thế không hay tí nào ...:(:(:mad::mad:
Trước giờ em vẫn băn khoăn về việc nếu có việc phải lái xe đi đường dài, nhiều khi vô tình vi phạm luật ở một nơi cách xa địa phương mình . Nếu có chính sách mới cho việc xử phạt các phương tiện nơi xa tới, cũng vẫn hình thức và mức phạt đấy. Nếu cơ quan có thẩm quyền có thể tạo điều kiện cho bà con đóng phạt tại địa phương mình hay ngay nơi vi phạm, sau đó toàn bộ giấy tờ sau khi tạm giữ có thời hạn sẽ được gởi về cho chủ xe qua đường bưu điện .....lúc ấy bà con được nhờ lắm lắm, mà cái này các nước khác đã áp dụng, tuy hình thức có hơi khác .
Cùng 1 hành vi vi phạm, mức độ vi phạm như nhau, nhưng trường hợp trên nếu phương tiện tham gia giao thông từ nơi khác tới sẽ bị thiệt hại hơn nhiều về chi phí đi lại, thời gian cho việc xử lý lỗi vi phạm so với phương tiện lưu thông tại địa phương đó .....cái này chẳng khác gì hành bà con ....mà các chú xxx dường như rất thích xe biển số lạ ...!!??![8|][8|]:(:(
Ước gì các bác nhể ...:(

Hạng B2
8/2/08
473
7
16

@ baycaumuoi:Chúc mừng bác (kô phải chia buồn đâu nhé) đã có bài học nhớ đời trên đường thiên lý.Bác bị *** lừa ngoạn mục quá,chắc bác mới dính chưởng lần đầu tiên?Tôi đã có kinh nghiệm vụ này xin truyền lại cho bác(nhờ quen biết *** nên biết quy định này):Nếu bác kô đi nộp phạt và lấy giấy tờ về được thì viêt giấy ủy quyền cho người thân đi nộp và nhận giấy tờ về,lưu ý người được ủy quyền phải mang tờ giấy ủy quyền đến UBND xã/phường nơi cư trú để xác nhận.
Chúc bác sức khỏe và mau nhận lại giấy tờ để tiếp tục bon bon trên đường thiên lý-nhưng kô vi phạm luật GTĐB.

Hạng C
27/6/07
889
1
18

đi đóng phạt thì xx cần có tờ gốc của người phạt ghi, bác xin luôn tờ đó đem về trạm là đóng được. nhưng xin được tờ đó rồi thì bác khỏi cần đi đóng!

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

Mấy bác nhà mình có bao giờ phải đóng phạt đâu? Nên mói có quy định làm phiền như vậy.
Đành rằng nếu bác có người quen ở địa phương đó, có thể thay mình đóng phạt và nhận lại bằng(nhớ để CMND lại nhé), nhưng có phải đâu cũng có người quen? Bằng bị giam nên chuyển về CAGT nơi cư trú và phạt là hợp tình hợp lý nhất