Tập Lái
11/2/15
46
34
18
47
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tình hình là ông anh đi SG - ĐL và bị bắn trên QL20 ngay Phú Cường hôm T4 (mặc dù đã dặn ổng trước rồi), khi bị chặn lại xxx nói quá tốc độ lỗi này 2,5tr; nhưng đòi xem ảnh thì xxx nói là khi đóng phạt mới cho xem. Các OSers cho em hỏi:
1. Mình có quyền yêu cầu xem bằng chứng tại chổ không? (Hiện nay smartphone quá phổ biến chỉ cần chuyển qua viber, skype, zalo, .... là có ngay hình)
2. Nếu đến khi đóng phạt mới được xem bằng chứng thì liệu hình ảnh đó có bị photoshop hay không? Dẫn chứng 1 nghi ngờ của 1 bác tài xe khách bị ở Thanh Hóa: http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/247443/bi-dat-bay--tai-xe-quyet-kien-may-toc-do--ban-dieu--.html
Mấy bác có nhiều kinh nghiệm vào góp ý cho em nhé. Cảm ơn các bác đã xem bài.

• Like
Reactions: Tram_Giao
Hạng B2
22/4/11
393
126
43
Bác nào ko rớt bạc, ký bb xong quay ít đi là em chộp tấm hình liền, về đóng cái dấu số màu hồng hồng lên sau xe. Bác làm j nhau. hehe

• Like
Reactions: tomytom
Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Đơn giản hỏi nó ko có hình sao biết tôi vi phạm mà mấy anh bắt vậy thôi

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Tình hình là ông anh đi SG - ĐL và bị bắn trên QL20 ngay Phú Cường hôm T4 (mặc dù đã dặn ổng trước rồi), khi bị chặn lại xxx nói quá tốc độ lỗi này 2,5tr; nhưng đòi xem ảnh thì xxx nói là khi đóng phạt mới cho xem. Các OSers cho em hỏi:
1. Mình có quyền yêu cầu xem bằng chứng tại chổ không? (Hiện nay smartphone quá phổ biến chỉ cần chuyển qua viber, skype, zalo, .... là có ngay hình)
2. Nếu đến khi đóng phạt mới được xem bằng chứng thì liệu hình ảnh đó có bị photoshop hay không? Dẫn chứng 1 nghi ngờ của 1 bác tài xe khách bị ở Thanh Hóa: http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/247443/bi-dat-bay--tai-xe-quyet-kien-may-toc-do--ban-dieu--.html
Mấy bác có nhiều kinh nghiệm vào góp ý cho em nhé. Cảm ơn các bác đã xem bài.
Cái quan trọng là ông anh của bác có sai không?
1. Bác có quyền yêu cầu xem bằng chứng, CSGT có trách nhiệm cung cấp bằng chứng. Xem trước hay xem sau nó cũng thế, cung cấp ngay hay hẹn ngày cung cấp cũng như nhau. Bác yêu cầu xem ngay mà không được đáp ứng thì cứ ghi ngay vào phần ý kiến của BB. Còn CSGT nếu hẹn cho xem sau, nếu cho nó ngay tình, ngay lý thì ghi thẳng vào BB là "Cung cấp ảnh cùng với QĐ xử phạt". Ai cũng có lợi, CSGT có lợi, Người vi phạm cũng có lợi, mà NSNN cũng có lợi.
2. Không có ai rãnh đi photoshop lấy tiền nộp vào ngân sách. Còn nếu mà nghi ngờ thì cái ảnh nó không có vấn đề mà vấn đề là lòng tin nó nằm ở đâu.