Hạng B2
25/4/19
164
521
96
38
Đêm hôm đi đường gặp mấy trường hợp này thì làm sao các bác?

Bị chặn xe xin tiền ban đêm thì làm sao đây?

Ảnh minh hoạ

Thấy clip này trên group chợt nhớ ra em cũng từng bị trường hợp như vậy gần năm trước, đợt đó đi đường xa rẽ vào đường khu công nghiệp mới mở, đường to đẹp mình cũng phóng lẹ không biết tụi nó ở đâu lao lên 3 4 đứa chặn đầu xe em. Em sợ chết khiếp, đêm hôm mình em trong xe, em đóng cửa lại ngồi trong xe mãi cũng đưa cho chúng nó 400k thì chúng nó bỏ đi.

Nghe ông anh em kể số ông khổ hơn, gặp những mấy lần. Ông bảo lúc đầu sợ thì anh đưa tiền luôn cho chúng nó vì sợ chúng nó làm càn, nhưng đưa hoài như vậy ông cũng tức lắm nhưng không dám làm sao, có lần ông thử gọi công an coi tình hình có khả quan không thì cũng như không, đợi công an tới chắc hốt xác nên ông vẫn phải xì tiền tiếp. Em bảo ông thử tìm cái lùi xe lại đi đường khác ông bảo chúng nó có ngu đâu, nó bao quanh xe không biết lùi tiến kiểu gì.:mad:

Không lẽ mỗi khi gặp trường hợp này cứ phải xì tiền cho chúng nó? không lẽ xuống nói chuyện với chúng nó :confused: lỡ chúng nó làm gì mình giữa đêm cũng không ai biết.

Các bác có cao kiến gì trong những trường hợp này không các bác?

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
trong clip đâu có thấy vụ xin tiền đâu anh? thằng kia nó thấy thằng bạn nó sai nên dời xe đi mà!

còn nếu có vụ chặn xe xin tiền thiệt mà có clip thì cứ đưa tiền và báo công an thôi, tôi cưỡng đoạt ts là nhẹ, còn ko là cướp rồi, tùy do anh khai báo thôi!

• Like
Reactions: target_locked
Hạng B2
10/10/19
345
585
93
51
ho chi minh
Đi một mình thì tốt nhất cứ ngồi trong xe, hé nhẹ kính đưa ít tiền cho lành. Rồi có clip, hình ảnh báo công an, đồng thời đưa clip và hình ảnh lên các diễn đàn, báo chí để công an hoặc chính quyền địa phương (bị nhột, nếu ko nhột sẽ ko ra quân dẹp đâu) dẹp và để mọi người cùng cảnh giác.

Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Em cũng đã bị một trường hợp như vậy. Đi xa đường vắng tối om chỉ có 1 bóng đèn đường lắt léo từ xa, 4 5 xe mấy dàn hàng ngang chắn đầu. Lúc ấy trong đầu em chỉ nghĩ nếu dừng xe giữa đường xui rủi có mình em thì chỉ có nước chết (lúc này em vẫn giữ khoảng cách). Em làm liều tắt hết đèn xe đạp ga cho xe rú lên, tông thẳng vào xem các con trời có dám đứng nữa không. Chỉ là bài hù thôi, may sao các con trời thấy em không dừng lại mà còn lao tới nên chắc hoảng mà kéo xe máy ra bỏ chạy.... Chứ thật mà xui rủi bọn nó gan lì không tránh thì em cũng..... mệt mỏi vì ăn đủ với bọn nó rồi.

Hạng B2
30/4/15
419
498
63
Em cũng đã bị một trường hợp như vậy. Đi xa đường vắng tối om chỉ có 1 bóng đèn đường lắt léo từ xa, 4 5 xe mấy dàn hàng ngang chắn đầu. Lúc ấy trong đầu em chỉ nghĩ nếu dừng xe giữa đường xui rủi có mình em thì chỉ có nước chết (lúc này em vẫn giữ khoảng cách). Em làm liều tắt hết đèn xe đạp ga cho xe rú lên, tông thẳng vào xem các con trời có dám đứng nữa không. Chỉ là bài hù thôi, may sao các con trời thấy em không dừng lại mà còn lao tới nên chắc hoảng mà kéo xe máy ra bỏ chạy.... Chứ thật mà xui rủi bọn nó gan lì không tránh thì em cũng..... mệt mỏi vì ăn đủ với bọn nó rồi.
Tụi nó ko dzí theo bác hả?!

• Like
Reactions: paygate107
Hạng D
10/1/14
2.964
4.645
113
Sài Gòn
Thấy trong cờ lip thì nó dừng xe trước nhà của nó và nó đâu có biểu hiện gây chuyện gì đâu ta ?

Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Tụi nó ko dzí theo bác hả?!
Một khi em đã chủ động đạp hết cỡ thì làm sao dí theo được ạ :D
À! Đường nhựa sát biển, thẳng băng 1 đường và vắng tanh như chùa bà đanh nhé Bác.

• Like
Reactions: HeroMC
Hạng B1
14/10/19
71
47
18
37
e ko biết mình đang đọc cái gì nữa, e là ai, e đang ở đâu :D
nếu bác đưa dc 1 cái 400k, thì chắc chắn sẽ có cái thứ 2, thứ 3,...
và nếu dễ ăn thì nó sẽ "phát triển" mạnh

e mạnh mồm xin đề xuất, là ngồi im call police, và cho chúng biết mình đang code police, nếu chúng manh động hơn thì vít ga mở đường máu luôn :D

Hạng B1
14/10/19
71
47
18
37
e ko biết mình đang đọc cái gì nữa, e là ai, e đang ở đâu :D
nếu bác đưa dc 1 cái 400k, thì chắc chắn sẽ có cái thứ 2, thứ 3,...
và nếu dễ ăn thì nó sẽ "phát triển" mạnh

e mạnh mồm xin đề xuất, là ngồi im call police, và cho chúng biết mình đang call police, nếu chúng manh động hơn thì vít ga mở đường máu luôn :D