Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Chào mấy bác, hôm qua đi làm em gặp một tình huống rất thú vị !

Sáng 6:15, đoạn từ ngã 4 Nguyễn Hữu Thọ - Nguyễn văn Linh hướng về Lotte mart (Nguyễn hữu Thọ - nguyễn thị Thập).

Đoạn này không có biển 412 hay 411 theo hướng lưu thông này

Khi đó đường vắng, em đang lưu thông làn bên trái (sát con lươn), khi thấy xe 4B và xe bus phía trước đi chậm, em signal và chuyển vào làn đường bên phải để vượt 2 xe này.

Lúc này làn phải có 1 xe 2B lưu thông, em chủ động chạy chậm sau xe 2B, dự định chờ xe này qua xe bus thì sẽ vượt qua xe bus để chuyển sang làn bên trái trở lại

Ngay khi đó, có 1 chú đi 2B chạy lên, như các bác thấy trong clip, chú này chủ động đi chậm và thắng nhiều lần trước mũi xe em, đồng thời ra hiệu cho em trở lại làn bên trái.

Em ko nói gì hành động này, kệ chú ấy, em chủ động tránh nên chuyển về làn bên trái.

Vấn đề là chú này trước khi đi đã giơ ngón giữa chỉ vào em (ngón tay thối) :eek:

Theo mấy bác :
1/ Ai sai ai đúng trong tình huống này ?
2/ nếu là mấy bác, mấy bác sẽ làm gì ?

Cám ơn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/3/13
273
93
28
53
HCM
Chào mấy bác, hôm qua đi làm em gặp một tình huống rất thú vị !

Sáng 6:15, đoạn từ ngã 4 Nguyễn Hữu Thọ - Nguyễn văn Linh hướng về Lotte mart (Nguyễn hữu Thọ - nguyễn thị Thập).

Đoạn này không có biển 412 hay 411 theo hướng lưu thông này

Khi đó đường vắng, em đang lưu thông làn bên trái (sát con lươn), khi thấy xe 4B và xe bus phía trước đi chậm, em signal và chuyển vào làn đường bên phải để vượt 2 xe này.

Lúc này làn phải có 1 xe 2B lưu thông, em chủ động chạy chậm sau xe 2B, dự định chờ xe này qua xe bus thì sẽ vượt qua xe bus để chuyển sang làn bên trái trở lại

Ngay khi đó, có 1 chú đi 2B chạy lên, như các bác thấy trong clip, chú này chủ động đi chậm và thắng nhiều lần trước mũi xe em, đồng thời ra hiệu cho em trở lại làn bên trái.

Em ko nói gì hành động này, kệ chú ấy, em chủ động tránh nên chuyển về làn bên trái.

Vấn đề là chú này trước khi đi đã giơ ngón giữa chỉ vào em (ngón tay thối)

Theo mấy bác :
1/ Ai sai ai đúng trong tình huống này ?
Em không thấy ai sai hết, thằng kia ngứa tay quơ quơ kệ nó
2/ nếu là mấy bác, mấy bác sẽ làm gì ?
Nếu em, em không làm gì hết. lái 4 bánh rồi và có có tìm hiểu Luật GTĐB nhiều hơn "thằng khùng" thì tại sao còn chấp trách với nó.
Cám ơn

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Nói z cũng k đúng. Người ta k biết thì cũng nên chỉ bảo tận tình cho người ta biết chứ. Đã tham gia giao thông lái phương tiện giao thông cơ giới thì k phân biệt mấy bánh

Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Tụi như vậy em gặp hoài. Nhưng mình đụng nó thì mệt, phiền phức :(
Vâng bác, em kềm chế :(
Vấn đề nó mất dạy quá bác !
Em thật là sau khi xe 4B qua, trống đường em chỉ cần thốc 1 phát là lên ép nó được rồi ;)

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Nói z cũng k đúng. Người ta k biết thì cũng nên chỉ bảo tận tình cho người ta biết chứ. Đã tham gia giao thông lái phương tiện giao thông cơ giới thì k phân biệt mấy bánh
Chỉ như thế nào bác ? :)

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Trường hợp bác chủ cũng na ná một trường hợp mình chứng kiến chiều nay:
Vỉa hè góc đường HBT+VTS chỗ CV Lê Văn Tám có 4,5 thanh niên đang đi bộ bị một anh xe máy chạy trên vỉa hè bóp kèn inh ỏi. Mấy thanh niên cũng né cho xe máy qua xong, nói với nhau “giờ thực phẩm bẩn nhiều đâm ra lắm người khùng thiệt”.
Đúng là mỗi ngươi một cách ứng xử.