Hạng B2
1/8/15
121
49
28
39
Xe e bi may lanh hay hong hoc cho nao ma hom qua e lay xe ra chay thi vai tieng sau e nhin xuong duoi san cua ghe chinh va ghe phu trc bi dong nuoc rat nhieu, may bac co gap truong hop nay bao gio chua xin tu van va giup em ah

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Mở máy lạnh thì sẽ có nước dư ra. Thay vì nó chảy ra ngoài thì lại chảy vào trong xe. Có lẽ bị nghẹt chỗ nào đó. Bác nên đem xe ra điện lạnh cho họ kiểm tra

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Xe e bi may lanh hay hong hoc cho nao ma hom qua e lay xe ra chay thi vai tieng sau e nhin xuong duoi san cua ghe chinh va ghe phu trc bi dong nuoc rat nhieu, may bac co gap truong hop nay bao gio chua xin tu van va giup em ah
Bác lau sạch chỗ nước đó rồi mở máy lạnh xem có còn đọng nước hay k, dưới gầm khoang máy có nước nhỏ xuống k. Nếu hết đọng nước,nước nhỏ xuống gầm bthuong thì k Phải do hệ thống ống dẫn lạnh. Mà tôi nghĩ chắc là k phải do vấn đề này vì xe châu âu làm gì có vụ dư lạnh đến nỗi tràn xuống sàn! Khả năng nữa là bác kéo kính chưa sát khi rửa xe hay mưa tạt nước vô hay ron cửa lão hóa nước cũng vô.
Chúc bà 2 của bác hết nhểu nhảo!!

Hạng B1
9/11/15
76
37
18
37
Bác lau sạch chỗ nước đó rồi mở máy lạnh xem có còn đọng nước hay k, dưới gầm khoang máy có nước nhỏ xuống k. Nếu hết đọng nước,nước nhỏ xuống gầm bthuong thì k Phải do hệ thống ống dẫn lạnh. Mà tôi nghĩ chắc là k phải do vấn đề này vì xe châu âu làm gì có vụ dư lạnh đến nỗi tràn xuống sàn! Khả năng nữa là bác kéo kính chưa sát khi rửa xe hay mưa tạt nước vô hay ron cửa lão hóa nước cũng vô.
Bác FiaterMientay này em thấy rất am hiểu về Fiat nè (hihi..theo cảm nhận của cá nhân em)
Chắc bác cũng đang đi Fiat hả? đời nào vậy ạ?

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Bác FiaterMientay này em thấy rất am hiểu về Fiat nè (hihi..theo cảm nhận của cá nhân em)
Chắc bác cũng đang đi Fiat hả? đời nào vậy ạ?
Cám ơn bác đã đặt niềm tin bước đầu vào em và dành lời khen tặng!em đang đi Fi Si 13 01. Em mê FIAT và thường dọc phá te tua trước khi bó tay phải nhờ tới thợ! Em biết cái nào thì em trao đổi cái đó thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: kozawa
Hạng B2
1/8/15
121
49
28
39
Em cam on bac da tu van giup e
Nhung ca 3 thang nay e ko co rua xe lam sao ma nuoc vo duoc
May lanh ma mo lanh maximum thi cung chi phun suong nhe ra thoi chu lam gi ma dong nuoc du vay
Xe dong nuoc va luc do e kiem tra o gam xe nuoc van nhieu xuong dat
Hix xe e cu nhong nheo hoai chan qua bac oi

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
T
Em cam on bac da tu van giup e
Nhung ca 3 thang nay e ko co rua xe lam sao ma nuoc vo duoc
May lanh ma mo lanh maximum thi cung chi phun suong nhe ra thoi chu lam gi ma dong nuoc du vay
Xe dong nuoc va luc do e kiem tra o gam xe nuoc van nhieu xuong dat
Hix xe e cu nhong nheo hoai chan qua bac oi
Từ từ khoanh vùng thôi bác ah. Ah mà bác có đi lúc trời mưa k?khi mở máy lạnh,hơi lạnh tỏa ra bình thường k?khi bác tăng tốc độ quạt gió,cảm giác lượng gió thổi ra có tăng lên k?bác đừng nói với em là bác bật AC mà quạt gió ở nấc 0 nhé?!e thấy xe mấy hãng khác nếu k mở quạt thì bật AC k dc,còn xe e k mở quạt vẫn bật AC dc nên mới nhắc khéo bác!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
9/11/15
76
37
18
37
Cám ơn bác đã đặt niềm tin bước đầu vào em và dành lời khen tặng!em đang đi Fi Si 13 01. Em mê FIAT và thường dọc phá te tua trước khi bó tay phải nhờ tới thợ! Em biết cái nào thì em trao đổi cái đó thôi.
Hihi, có phải xe bác đang đi là hình avatar của bác luôn ko?
Mà Fi Si 13 01 là gì vậy bác? (có phải là Fiat Siena 1.3 đời 2001 ko vậy bác?
Ah, cho e hỏi bác ở đâu vậy?

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Hihi, có phải xe bác đang đi là hình avatar của bác luôn ko?
Mà Fi Si 13 01 là gì vậy bác? (có phải là Fiat Siena 1.3 đời 2001 ko vậy bác?
Ah, cho e hỏi bác ở đâu vậy?
Đúng rồi bác. Em ở ngay cửa ngõ Miền Tây ợ! vậy còn bác?

Hạng B2
1/8/15
121
49
28
39
T
Từ từ khoanh vùng thôi bác ah. Ah mà bác có đi lúc trời mưa k?khi mở máy lạnh,hơi lạnh tỏa ra bình thường k?khi bác tăng tốc độ quạt gió,cảm giác lượng gió thổi ra có tăng lên k?bác đừng nói với em là bác bật AC mà quạt gió ở nấc 0 nhé?!e thấy xe mấy hãng khác nếu k mở quạt thì bật AC k dc,còn xe e k mở quạt vẫn bật AC dc nên mới nhắc khéo bác!
để em kiểm tra kỹ thêm một lần nữa
nếu kỳ này còn đọng nước nữa thì em đã có giải pháp rồi bác ạ : "em sẽ mua cá giống về nuôi ở hai bên sàn để dép luôn"

• Like
Reactions: LA PHONG