Hạng F
29/10/16
11.576
22.157
113
Pháp
Chào các bác.

Mạng phép tạo thớt nầy để các bác ....thành khẩn khai báo những gì các bác vi phạm luật lệ giao thông, có và không bị phạt .

Để em khai trương trước :

Em thường bị nhiều nhất là ....quá vận tốc
- Một lần trên cao tốc 110 giới hạn, em bị bắn 180, lúc đó còn du di được ..bị phạt 800€ mất 4 điểm
- Lần nửa trên cao tốc 130 em bắn cũng 180, 2 anh motar dí, mất cũng 4 điểm

A - Thời kỳ dể dàng nhất

Và lần quang trong thoát được án ...chính là nhậu hết két bia 24 chai
, lúc đó còn trẽ, khi về bị cãnh sát thổi lại kiểm tra ... nồng độ cồn, làm bài kiểm tra cồn (đi thẳng, quẹo, giử thăng bằng) ... nhưng không đi được, thế là anh cãnh sát móc ....giấy ra hỏi giấy tờ em, nhưng lúc đó anh ta lại nói,
- Ủa, ngày sinh nhật anh à
- Dạ, em lở ...nhậu ngày sinh nhật của em với bạn hơi quá chén, mong anh thông cảm ..... Hết hiệp 1

Hiệp hai thì ác liệt hơn, lúc ở trong đồn cảnh sát, chúng nó ham vui mới kêu em đến chơi, tiện thì gở phần password trong máy để cho chúng mò lên chơi trên internet. Làm thì làm, sau đó chúng mua ..đồ nhậu, chắc cũng 2 chay wisky, cũng chừng đâu 5 anh, sau đó em chịu không thấu phải về nhà thì ... chúng nhờ anh cảnh sát khác cầm lái xe em , thêm chiếc thứ 2 mở còi đi kèm (để sau khi em về nhà thì chúng trở về trại) ....

B - Thời kỳ sau nầy, khó hay nói là cực kỳ khó

Đến giờ thì hết cảnh nhậu nhẹt vì rất gắt hiện tại, kh những bị phạt mà có thể ở tù như chơi, do đó em kh dám uống nhiều, hay uống vừa đúng, trong xe luôn có chay thuốc ...súc miệng
Bain de bouche.jpg
để khi nào cảm thấy mùi ......hơi nặng thì ngậm súc miệng cho bớt hôi, nhưng nếu mà nó kiểm tra
cồn thì thua ngay.

Hiện tại bây giờ em còn 11/12 điểm (được quyền lấy lại nếu không phạm trong 1 hay 2 năm tuỳ) sắp lấy 1 điểm vào tháng sau rồi nha ....

Thân các bác !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/1/18
508
6.983
111
Bác chỉ là @Osin mà máu lửa thế lầy , thì @Ông chủ còn ác liệt cỡ lào ...
:p
Mình nhóc kỷ niệm , quên nhiều rồi , nhớ nào kể đó , bổ sung sau ( nếu nhớ tiếp ) :
1 ) Lần chạy Dream , gắn còi hơi xe Ô tô , quẹo phải từ Lý Thường Kiệt - 3 Tháng 2 quận 10 , bị CSGT thấy , tuýt còi , năn nỉ kèm ít bạc .. cho đi . Mà ảnh thấy xe gắn còi , hay thật .
2) Lúc mới lấy bằng , trẻ trâu , lái từ SG đi các quốc lộ , toàn qua mặt , xe nào xi nhan , đá đèn , bóp còi , ... đều ko nhường .
Đến khi gặp va quẹt xíu , mình dừng lại giải quyết rồi đi tiếp .
Mấy anh kia vù vù qua mặt , kéo còi , hú hú la to , chắc chắc hả hê lắm : " Chết mày chưa, Cho mày chừa "
Hehe
3) ĐH năm 1 , nhậu sương sương xong , tống 3 thằng , mình kẹp giữa , qua cầu Chu Văn An , p12 , Bình Thạnh , cỡ 80 , 90 km/h . Mình ko có xem công tơ mét , chỉ ước chừng , và chắc chắn nó chạy rất nhanh , qua mối tiếp giáp cầu , vèo cả xe và 3 thằng nhỏng phao câu . Hết hồn . Tưởng đi luôn . Thằng lái cứng thật , hay là hên , cũng ko biết . Xe Citi .
..
Giờ điềm đạm hẳn ra : 2 bánh và 4 bánh đều tuân thủ tuyệt đối và không rượu bia khi cầm tài .
Grap , Taxi nhóc .

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Em kỉ niệm lần đầu 19t bị mấy a c.an thông tội chạy ngược chiều đoạn 30/4 tp. Cần thơ: ngộ cái e thấy mấy ảnh rồi mà vẫn chạy đâm vô lúc bị bắt run nói k ra lời xem thẻ sv xong mấy ảnh cho đóng phạt tại chổ khỏi lấy bằng lái mừng húm nhưng lại ăn mì 1/2 tháng còn lại.
Lần x : lúc mới có bằng chạy xe bố láo bóp kèn k vào là e vượt lên ép lọt lề liền, nghĩ lại cũng kì sau này k làm vậy nữa.
Lần xx: đoạn Vị thanh_ Giồng riềng lúc mới làm đường êm vắng nhưng cho chỉ 80 e đem ra thử xe có đoạn đc 130, hên k bị phạt chứ đem treo bằng còn đc.
Lần xxx: vượt đèn đỏ đoạn Nguyễn văn linh nhưng k phải tại e mà tại cái đèn xanh đang còn 10 mấy giây tèn 1 cái đỏ.
Lần xxxx: vượt trên cầu và lấn làn đối diện xảy ra va chạm, bị chửi quá trời chỉ biết ngồi im cười trừ. Có đợt đoạn Ql91b qua bv đk trug ương Cần thơ e đi nuôi ba bệnh buồn ngủ quá nên đâm đuôi bác xe ôm cùng chiều hên k bị sao, cũng bị chửi và cười trừ.
Kết của e: chạy nhanh chậm k bằng chạy an toàn, luôn tuân thủ luật giao thông để an toàn cho mình và mọi ng. Chúc sức khỏe các bác

Hạng F
29/10/16
11.576
22.157
113
Pháp
À em có một lần sợ luôn, lúc còn trẽ trâu, mới có bằng lái ... lúc xuống dốc, có xe hàng đi lên, thế là em lách bên phải ( có đồi nhô lên), do đó .. xe hở 2 bánh phải, nghiên ruì đâm luôn xuống ... ruộng (tây) muà khô, đi hết 1 bên cửa, ông già la quá chừng ... từ đó có kinh nghiệm lái .... một là thắng hay là lủi, chọn lựa trong tic tac . Thân các bác !