Hạng B1
7/5/14
52
19
8
Ở đường Hàm Nghi chia ra 1 lane xe oto 2 lane xe buýt hôm rồi em đi lane giữa bị mấy anh Quận 1 vịn lại nói đi sai làn đường nói là đi vào lane của xe buýt rồi tính viết biên bản , sau 1 hồi em nhờ sự trợ giúp lâu quá mấy anh nãn nên cho em đi. Cùng vs em là rất nhiều xe bị bắt chủ yếu là taxi , mấy anh taxi xuống thì nhanh gọn là đi thôi . Mấy bác cho em hỏi mấy anh áo vàng bắt em tội đi sai làn đường là đúng hay không ạ , hay chỉ đơn thuần là lổi ko tuân theo biển báo

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Bác chịu khó quay lại chổ đầu đường (giao lộ) xem biển phân làn nó vẽ loại xe nào thì đi vào làn tương ướng cho xe đó...... còn SG chật chội thì ko bao giờ trên 1 phần đường mà có 2 làn dành cho xe bus nha bác! Thường có 2 làn dành cho ô tô con < 9 chổ thì chiếm đa số vì lượng xe ô tô chiếm số lượng tương đối nhiều!

• Like
Reactions: rcv120 and nttanmam
Hạng F
1/6/15
5.555
28.307
113
Bác chịu khó quay lại chổ đầu đường (giao lộ) xem biển phân làn nó vẽ loại xe nào thì đi vào làn tương ướng cho xe đó...... còn SG chật chội thì ko bao giờ trên 1 phần đường mà có 2 làn dành cho xe bus nha bác! Thường có 2 làn dành cho ô tô con < 9 chổ thì chiếm đa số vì lượng xe ô tô chiếm số lượng tương đối nhiều!
Có đó anh, vì đó là bến xe buýt mới của thành phố.

Hạng B1
7/5/14
52
19
8
àh bị cái trạm xe buýt nó chuyển ra đó để làm tàu điện ấy bác nên thành ra nó phân làn như vậy , hôm sau em có quay lại thì đúng là cái hình bên trái ngoài cùng là hình xe oto con , 2 lane còn lại là hình xe buýt

Hạng B1
7/5/14
52
19
8
bến xe buýt di dời về đây nên có bảng phân làn đàng hoàng ở đầu đường nhe bác
dạ anh , vì em đi từ quận 4 sang nên chỉ để ý từ đầu thành ra bị dính phốt nghĩ chạy lane giữa là an toàn nhất nhưng cũng bị mấy anh vịn. Khúc sau mấy anh tự nguyện nói ghi cho em cái lổi gì nhẹ nhẹ nên em có nghi ngờ là mấy ảnh bất ẩu

Hạng B1
7/5/14
52
19
8
Oh em chưa cập nhật..... Vậy mai mốt chuẩn bị kẹt xe..... ô tô thì đầy mà cho có 1 làn!:p
dạ em cũng chạy phà phà hồi giờ mà hôm ấy đi ban tối chẳng may mấy anh đang đi dạo nên vịn lại nè anh :(

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
dạ anh , vì em đi từ quận 4 sang nên chỉ để ý từ đầu thành ra bị dính phốt nghĩ chạy lane giữa là an toàn nhất nhưng cũng bị mấy anh vịn. Khúc sau mấy anh tự nguyện nói ghi cho em cái lổi gì nhẹ nhẹ nên em có nghi ngờ là mấy ảnh bất ẩu
Cái lỗi ko chấp hành biển báo có 150 ngàn đ/v ô tô là nhẹ nhất rồi còn lỗi gì mà ít tiền hơn nữa?:confused:

• Like
Reactions: nttanmam