Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
Hôm kia em đi làm vào vòng xoay Hồ con rùa (đang trong vòng xoay và có xi nhan trái) thì bị 1 chú taxi Mai Linh cố vượt bên trong và quẹt vào mông. (sự việc nhỏ thôi, mông dính sơn con taxi và đánh bas là ra). Em dừng xe chặn đầu tài taxi, tài xế xuống xe hùng hổ nói xe em ép đầu taxi và taxi không sai gì cả, em bực quá gọi ngay đến Mai Linh y/c chuyển pháp chế xử lý... Tổng đài bảo sẽ chuyển lên trên và đề nghị em chờ người đến giải quyết. Đợi từ 8:30 đến gần 9:00 cũng không có ai gọi lại trừ em trực tổng đài thỉnh thoại gọi hỏi thăm.

Vì 9h có họp nên em bảo tổng đài em không chờ nữa, sẽ làm việc với Mai Linh sau nhưng tổng đài báo người của pháp chế sắp tới xử lý nên đề nghị em chờ thêm 1 chút.... Chờ đến gần 30 chút sau thì mới có 1 người đến (đ/c này tên Trung), ăn mặc thì áo bỏ ngoài quần, mặt như du côn, chẳng hỏi han gì mình mà hỏi tài xế vài câu rồi móc điện thoại bô lô ba la. Em cứ sợ bị kêu đồng bọn đến đánh hội đồng nên đóng cửa ngồi trong xe cho chắc.

Chờ mãi không thấy có action gì, em đến y/c xử lý để em còn đi làm, thì đ/c pháp chế này phán ngay "xe anh phạm lỗi với taxi, đang gọi công an đến xử lý". Em nói "xe tôi có gắn camera, đề nghị anh xem rồi hãy phán chứ đừng nghe lời 1 bên tài xế" nhưng pháp chế không thèm coi. Đến lúc này em muốn đi cũng không được nữa vì nó đang vu vạ cho mình. Đành phải chờ công an tới. Gọi lên tổng đài mấy lần nữa, nói chuyện với 1 trực ban phía lãnh đạo tên Quang, cũng nghe câu phán "xe anh vi phạm chờ công an xử lý"... em tức quá mắng cho 1 tăng về việc xử lý một cách hồ đồ. Sau đó gọi điện cho sếp Hồ Huy thì không thấy trả lời, nhắn tin cũng không thấy phản ứng gì... (Chắc thấy số lạ không thèm trả lời :))...

Chờ hơn 30p sau thì CA đến, đo vẽ xong cho 2 xe về đội ở CMT8 làm việc, đến đội em cho xem camera xong, anh đội trưởng phán luôn "thằng taxi mày sai rành rành, xe mày chạy sau người ta mà không giữ khoảng cách an toàn, vượt ẩu" vì thiệt hại vật chất nhẹ nên đề nghị 2 bên xự xử lý, thay vì lập biên bản giam xe. Đến lúc này cả pháp chế lẫn tài xế Mai Linh còn gân cổ lên cãi ông ổng... ông CA bực quá đòi giam xe thì mới thôi. Đ/c pháp lý du côn quay qua nói tài xế "mày vào xin lỗi "nó" cho xong đi"... rồi tài xế cũng vào xin lỗi... đi ra khỏi đồn cũng gần 11h rồi. Tự nhiên mất buổi sáng. Cho tới hôm nay cũng chẳng thấy phản hồi gì từ lãnh đạo của Mai Linh.

Theo các bác khi gặp trường hợp như thế này phải làm sao? Gọi bên liên quan, gọi CA hay lầm lũi bỏ đi cho xong chuyện? (có khi nó còn chẳng cho mình bỏ đi). Giờ cứ thấy bóng Mai Linh là em lại giật thót người.

Em vẫn bức xúc vì thái độ vô trách nhiệm của Mai Linh kể từ trực ban lãnh đạo, nhân viên pháp chế lẫn tài xế taxi... chỉ được mỗi tổng đài viên còn nhiệt tình hỏi han và xin lỗi.

Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
Gặp như em thì đằng nào cũng mất thời gian rồi, đề nghị bên CA lập bb xử luôn. Mình có bị giam xe 1 2 ngày cũng còn phương tiện khác mà đi, taxi bị giam xe thì mấy cái tàu há mồm ở nhà nó réo. Xem bên nào thiệt hơn.

Hạng B2
23/1/15
420
143
43
41
Gặp trường hợp lái xe và pháp chế kiểu nay e cho lập bb giữ xe chơi cho taxi và pháp chế hết bức xúc luôn

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
Cái clip cho thấy em vào bùng binh, phía trước trống, chạy đúng đường cặp bùng binh có xi nhan, nghĩa là con taxi chạy sau em và không giữ khoảng cách an toàn

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
Gặp như em thì đằng nào cũng mất thời gian rồi, đề nghị bên CA lập bb xử luôn. Mình có bị giam xe 1 2 ngày cũng còn phương tiện khác mà đi, taxi bị giam xe thì mấy cái tàu há mồm ở nhà nó réo. Xem bên nào thiệt hơn.
haha... em mà thong thả thì cũng làm như bác... nhưng còn bao nhiêu chuyện khác, để xe chỗ CA làm sao yên tâm. Em đi rồi còn thấy 2 đ/c kia ở lại làm việc với CA, chắc cũng phải nộp tiền ngu vì kêu CA vô tội vạ, mất thời gian xử lý