Hạng D
19/10/06
2.225
12.272
113
Em post nội dung trao đổi giữa em & 1 bác về Acura TL & RX350, các bác tham khảo thêm:

em chào bác,
em nhờ bác tư vấn giúp em về đèn đóm, em chưa biết gì về đèn cả, em đã đọc qua hết các topic của bác Agent Strykẻ. Nay em muốn đầu tư 1 bộ đèn bi xenon trên trang theretrofitsource. Em muốn nhờ bác từ vấn họ có projector Acura TL và Koito RX350 thì em nên chọn loại nào? Em có xem hình ảnh họ chụp thì có vẻ hotspot của TL rộng hơn RX350 phải không bác? em cũng đang chọn thử cấu hình rx350 theo chân d4s nhưng đến ballast thì lại tịt vì hình như trên the retrofitsource không có ballast d4s. Em nhờ bác giải ngu giúp em khoảng này với.

Bác cho em xin thông tin bộ đèn của bác, giá cả như thế nào được không?
Em cảm ơn bác.

Về projector em thấy thế này

Acura TL spec:
  • DEPTH: 159mm
  • WIDTH: 108mm
  • HEIGHT: 112mm
  • LENS DIAMETER: 3.0 Inches
  • FUNCTIONALITY: Low and High Beam (Bi-Xenon)
  • TRAFFIC PATTERNS: LHD Only
  • COMPATIBLE WITH: 35W and 50W HID Systems
  • BULB SIZE: D2S HID only
  • APPLICATIONS: Universal (cars/trucks/motorcycles)
  • MODIFICATIONS REQUIRED: All Housings
  • BULBS REQUIRED: D2S/D2H Only
  • SHROUDS: Most require trimming to clear solenoid

RX350:
  • HEIGHT: 95mm
  • WIDTH: 100mm
  • DEPTH: 145mm
  • LENS DIAMETER: 3 inch
  • FUNCTIONALITY: Low and High Beam (Bi-Xenon)
  • TRAFFIC PATTERNS: LHD Only
  • COMPATIBLE WITH: 35W and 50W HID Systems
  • APPLICATIONS: Universal (cars/trucks/motorcycles)
  • MODIFICATIONS REQUIRED: All Headlights
  • DIRECT FITMENT: Most 2010+ Toyota 3" Projector Headlights
  • BULBS: D4S or D2S HID Only
  • SHROUDS: All Styles Except Mini Gatling/Graphite

- Như vậy RX350 nhỏ hơn Acura TL mặc dù cùng đường kính 3 inch. Nhỏ hơn sẽ dễ thao tác khi lắp đặt projector vào chóa hơn, lớn hơn có thể bị cấn. Nếu xe bác là SUV có thể lấy Acura TL nếu muốn.
- Acura TL sử dụng bóng D2S, RX350 dùng D2S hoặc D4S.
- Theo đánh giá của một số người thì Acura TL có vẻ rộng hơn chút đỉnh nhưng em lại thấy nhiều người chọn RX350 hơn, có thể do nhỏ gọn dễ lắp.

Nếu bác chọn kit RX350 & muốn D4S thì có thể chọn ballast DENSO DDLT004 này, đây là ballast OEM dành cho D4S hoặc D4R (https://www.hidconcept.com/d4-denso-ddlt-004-oem-hid-replacement-ballast/). Theo em biết thì D4S cũng tương tự D2S nhưng nó xài điện áp thấp hơn, ít tiêu tốn điện năng hơn.

Bộ đèn của em chi tiết ở đây: https://www.facebook.com/groups/pajerosportsaigon/permalink/1681718592097056/

Giá thì em cũng mua ở www.theretrofitsource.com thôi.

• Like
Reactions: trung76cahg
Tập Lái
1/1/10
35
163
33
Chấm điểm thì:
TL: 10
RX 350: 9
TL nó có cái phần solenoid (màn trập đá pha) khá bự, nếu các bác có choá đèn bự thì TL là lựa chọn hợp lý và không bao giờ lăn tăn. Con này quá nổi tiếng rồi đặc biệt khi kết hợp với lúp siêu trong ZKW-R.

Hạng D
xe đng sử dụng bóng halogen - giờ độ bi xenon xong đi đăng kiểm thì không đúng theo thiết kế ban đầu thì sao?
bỏ tiền vào cho đăng kiểm qua ? thay lại bộ original theo xe hay sao?
Khó đây.

Hạng D
26/8/13
1.946
5.495
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
xe đng sử dụng bóng halogen - giờ độ bi xenon xong đi đăng kiểm thì không đúng theo thiết kế ban đầu thì sao?
Khó đây.

đăng kiểm bình thường nha bác. xe e mới đăng kiểm xong, em chỉ để 2 xị tiêu chuẩn thôi à.

Hạng B1
18/5/16
52
19
8
45
$ nào của nấy thôi! Cái hình a chụp rõ rang là khoản sáng xa, độ rộng chỉ đủ 1.8tr! Có điều kiện bác thử so với bi hella, bóng xenon xịn xe khác sẽ thấy ngay!
Tâm sự 1 người đã độ chế đèn tá lả

Nhờ bác porche911gt3 recommend em chỗ độ đèn xe uy tín chất lượng ah. Bác pm giúp mình vớn.

Cảm ơn!

Hạng F
22/7/13
8.972
40.199
113
Nhờ bác porche911gt3 recommend em chỗ độ đèn xe uy tín chất lượng ah. Bác pm giúp mình vớn.

Cảm ơn!
Bác nên kiếm các shop uy tín Như Khắc Trung, Ngọc Tuyến họ làm chuẩn!

• Like
Reactions: Sontp
Hạng B1
22/7/17
92
15
8
34
Xe Rondo của em bi zin theo xe có sẵn..... em có mua bộ xenon TQ lắp vào , nhưng khi xe ko nổ máy thì sáng , nổ máy rồi thì nó cứ chớp rồi chỉ còn sáng 1 bên thôi .

Vậy do ballast hay do bóng ??? Với lúc mua người bán bảo là ko cần độ chế gì hết , mua lắp vô là xong . Nhưng lại có người bảo là phải độ điện rồi gắn rơle gì gì đó em ko rành đc . Tư vấn cho em với

Hạng D
19/10/06
2.225
12.272
113
Khó đây.

xe em đăng kiểm bình thường

Tập Lái
12/9/09
34
7
8
Xe Rondo của em bi zin theo xe có sẵn..... em có mua bộ xenon TQ lắp vào , nhưng khi xe ko nổ máy thì sáng , nổ máy rồi thì nó cứ chớp rồi chỉ còn sáng 1 bên thôi .

Vậy do ballast hay do bóng ??? Với lúc mua người bán bảo là ko cần độ chế gì hết , mua lắp vô là xong . Nhưng lại có người bảo là phải độ điện rồi gắn rơle gì gì đó em ko rành đc . Tư vấn cho em với
xenon của bác thiếu canbus roài

Tập Lái
12/9/09
34
7
8
e chạy cerato 217 cos có bi sẵn, h e muốn thay bóng led thì loại nào phù hợp với bi zin các bác nhỉ (e đang lắp xenon nhưng ko khoái muốn chuyển sang led)