Hạng B2
1/3/09
467
132
43
Các bác cho em hỏi chất lượng của bóng Osram thế nào ? Em đang tính thay bóng do đã có bi.

Tập Lái
1/1/10
35
163
33
Các bác cho em hỏi chất lượng của bóng Osram thế nào ? Em đang tính thay bóng do đã có bi.
Osram và Philips hiện đang là 2 thương hiệu nổi trội về chất lượng và độ phổ biến. Tuy nhiên bác nên để ý một thương hiệu nữa từ Nhật Bản là Toshiba Harrisson - gắn trên lexus và Honda. Chất lượng ngang ngửa 2 cái kia mà giá cũng tương đối dễ chịu.
Osram xenarc original: (dòng gắn trên xe OEM Mazda 6, CX-5)

Dòng này gắn rất phổ biến - đồng thời độ bền cũng được minh chứng. Ánh sáng khoảng 3100 lumens
Dòng thứ 2 của Osram là tăng sáng: dòng này chia 3 loại: Night Breaker (NB), Cool Blue Intense (CBI) và Cool blue Hyper (CBH)
Osram NB:

+70 sáng - ánh sáng khủng nhất trong 3 dòng tăng sáng của Osram
Osram CBI:

Osram CBH: xanh hơn (6000k), đẹp hơn thời trang hơn nhưng không so được ánh sáng với 2 dòng trên

Video so sánh:
Và còn 1 dòng nữa tuy không phổ biến và cũng không phải tăng sáng nhưng cũng khủng không kém: OSRAM XENARC ULTRA LIFE (TUỔI THỌ 10 NĂM - XENON THƯỜNG CÓ TUỔI THỌ DƯỚI 5 NĂM), dòng này khá hiếm ở Việt Nam

Hình em nó đây:

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
1/1/10
35
163
33
Xe xịn xài bi xịn ntn thì e ko rõ, nhưng xe cỏ jolie của e lắp bộ NHK vào thì sáng rực rỡ.
View attachment 812623 View attachment 812625 View attachment 812626 View attachment 812627
Nhìn vào cái NHK của bác em xin phép nói luôn. Ánh sáng chụm 1 cục ở giữa nhưng hot spot không tốt nên chiếu không xa. Độ rộng bi không có nên ánh sáng không được rộng điển hình là 2 bên tối thui. Bác nói ánh sáng rực rỡ thì hơi quá... dòng này bi kém thấy rõ

Hạng B2
1/3/09
467
132
43
Osram và Philips hiện đang là 2 thương hiệu nổi trội về chất lượng và độ phổ biến. Tuy nhiên bác nên để ý một thương hiệu nữa từ Nhật Bản là Toshiba Harrisson - gắn trên lexus và Honda. Chất lượng ngang ngửa 2 cái kia mà giá cũng tương đối dễ chịu.
Osram xenarc original: (dòng gắn trên xe OEM Mazda 6, CX-5)

Dòng này gắn rất phổ biến - đồng thời độ bền cũng được minh chứng. Ánh sáng khoảng 3100 lumens
Dòng thứ 2 của Osram là tăng sáng: dòng này chia 3 loại: Night Breaker (NB), Cool Blue Intense (CBI) và Cool blue Hyper (CBH)
Osram NB:

+70 sáng - ánh sáng khủng nhất trong 3 dòng tăng sáng của Osram
Osram CBI:

Osram CBH: xanh hơn (6000k), đẹp hơn thời trang hơn nhưng không so được ánh sáng với 2 dòng trên

Video so sánh:
Cảm ơn bác. Em sẽ kiếm Toshiba xem thế nào.

Hạng F
22/7/13
8.976
40.251
113
Xe xịn xài bi xịn ntn thì e ko rõ, nhưng xe cỏ jolie của e lắp bộ NHK vào thì sáng rực rỡ.
Bộ vip kit NHK gồm projector 3inch, bóng xenon (3000k, 4300k,5500k,6000k tùy chọn), angel eye và shround IRIS (chụp xi) nếu mua lẻ về tự lắp khoảng hơn 4tr. Hội Jolie đã tập hợp gần 20 người ship sỉ từ alibaba về tận tay giá tầm 1.8tr và đã lắp ngon lành ạ.
Một số hình ảnh lắp xe jolie
View attachment 812623 View attachment 812625 View attachment 812626 View attachment 812627
$ nào của nấy thôi! Cái hình a chụp rõ rang là khoản sáng xa, độ rộng chỉ đủ 1.8tr! Có điều kiện bác thử so với bi hella, bóng xenon xịn xe khác sẽ thấy ngay!
Tâm sự 1 người đã độ chế đèn tá lả

Tập Lái
23/5/09
8
1
3
Túm lại là nên lắp loại nào theo từng khoảng giá tiền ạ?
Giá <4-5 triệu; giá > 5 -10 triệu và trên 10 triệu?
Mời các cụ tư véo tiếp. Tks all.

Hạng B2
2/9/17
173
83
28
Các cụ không ai vào góp ý thêm cho em hóng với ạ! E tính vác con Kia Morning đi độ đèn mà đang lán tăng ko biết làm sao cho sáng cho đẹp. Con Morning của em có sẵn cái gương cầu rồi mà chắc đồ dỏm thôi các bác nhỉ? Thích đẹp , sáng, rộng thì phải đổi bi xịn nhỉ?. Em thích ánh sáng như máy con Mer với BMW đồ đó. Hoặc mấy con Lambo hay Ferrari anh sáng khủng khiếp mà màu xanh xanh đẹp lắm! :))

Tập Lái
1/1/10
35
163
33
Thực ra mình chưa vừa ý lúc mua hàng và lắp, lắp rồi mới thấy tiếc
Theo ngu kiến của em thì ánh sáng của dòng RX350 rất rộng, hot spot tốt, ánh sáng ra mịn và bám đường. Quan trọng là nó đến từ Koito, mà ngay cả các hãng xe đến từ Mỹ hay Đức cũng tin dùng. Projector Xenon quan trọng nhất vẫn là lúp và mặt phản xạ (chrome reflector), công nghệ mạ chrome của Nhật Bản hay Đức thì đã quá tốt rồi - bền và khó bị mờ theo thời gian vì chất lượng công nghệ xi mạ của Nhật Bản rất tốt. Bác đi thì thấy tiếc nhưng lâu dài thì lựa chọn của bác là đúng vì bộ xenon Koito chất lượng vẫn cần thời gian để chứng minh.

• Like
Reactions: dstuyen
Hạng D
19/10/06
2.225
12.280
113
Theo ngu kiến của em thì ánh sáng của dòng RX350 rất rộng, hot spot tốt, ánh sáng ra mịn và bám đường. Quan trọng là nó đến từ Koito, mà ngay cả các hãng xe đến từ Mỹ hay Đức cũng tin dùng. Projector Xenon quan trọng nhất vẫn là lúp và mặt phản xạ (chrome reflector), công nghệ mạ chrome của Nhật Bản hay Đức thì đã quá tốt rồi - bền và khó bị mờ theo thời gian vì chất lượng công nghệ xi mạ của Nhật Bản rất tốt. Bác đi thì thấy tiếc nhưng lâu dài thì lựa chọn của bác là đúng vì bộ xenon Koito chất lượng vẫn cần thời gian để chứng minh.

ko phải em ko vừa ý vì chất lượng mà vì theretrofitsource nó có option là thay mặt lúp có tính phí, mình tiếc vài đồng về thợ ở đây làm dở ẹc. Ai có mua cả projector & lúp thì nhớ chọn cách này.

• Like
Reactions: Agent.Stryker