Hạng D
11/6/11
1.166
2.178
113
- Được phép vượt với điều kiện làn đó cho xe oto chạy. Nếu không bạn sẽ qui vào lỗi đi sai làn đường hoặc lỗi vượt phải. Trừ khi bạn chứng minh được là bạn tấp vô lề hoặc xi nhan nhường cho xe sau.
Chuẩn rồi, nhưng em thắc mắc là mình có được chuyển qua làn xe tải để nhường cho xe sau không?

Hạng B2
16/5/16
132
80
28
Lỗi đi sai làn đường phần đường,mình đc phép qua làn khác để qua mặt xe khác ko bác.
VD.xe em ôtô con đang đi làn oto,xe trước chạy chậm quá,mình đc phép quan làn xe tải để vượt ko bác.hoặc mình chạy chậm mình đc phép qua làn xe tải để nhường xe sau qua mặt đc ko.
Không được qua làn xe tải bạn nhé, như thế thì sai làn. Nếu làn kế bên cho xe ô tô chạy thì bạn được phép qua làn bên nhường hoặc vượt bạn nhé

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
10/12/15
164
290
63
43
Lỗi đi sai làn đường phần đường,mình đc phép qua làn khác để qua mặt xe khác ko bác.
VD.xe em ôtô con đang đi làn oto,xe trước chạy chậm quá,mình đc phép quan làn xe tải để vượt ko bác.hoặc mình chạy chậm mình đc phép qua làn xe tải để nhường xe sau qua mặt đc ko.

- Được phép vượt với điều kiện làn đó cho xe oto chạy. Nếu không bạn sẽ qui vào lỗi đi sai làn đường hoặc lỗi vượt phải. Trừ khi bạn chứng minh được là bạn tấp vô lề hoặc xi nhan nhường cho xe sau.

Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
hihi, câu hỏi đó chưa có ai trả lời bác ah, hóng các cao nhưn

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng F
1/6/15
5.555
28.515
113
Vạch đứt vẫn được mượn làn tạm thời, nếu không mượn làn thì 4B có khi khỏi tấp vô lề luôn.

Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
Last edited by a moderator: