Tập Lái
29/5/17
8
11
3
36
Chào các Bác,trưa nay em mới ăn biên bản ở công viên Hoàng Hoa Thám Vũng Tàu ngay chợ xóm lưới tội "đỗ xe nơi có bảng cấm dừng,đỗ"
Lâu nay đi vt chơi chỉ có mấy tấm bảng cấm đỗ ngày chẵn lẻ thôi,nên e chủ quan cứ nghĩ hôm nay 18 chẵn nên dừng xe nổ máy,mở haza bật máy lạnh vì trong xe có con nhỏ,để xe bên công viên chạy sang lấy tí hải sản đặt trước,khi quay lại thì có 2 a GT đứng trước xe,hỏi lỗi thì đc báo là e đỗ,dừng xe nới có bảng cấm đỗ,dừng,e bảo xe vẫn nổ máy,bật đèn khẩn cấp,sang đường lấy hàng chưa đến 5p thì chỉ là dừng thôi gì mà đỗ xe,vs ở đây có bảng ko đỗ ngày lẻ thì tôi đc dừng xe ngày chẵn chớ,các ảnh nói đi lại xem bảng báo,lúc đó em mới ngỡ người ra,đúng là có bảng cấm đỗ,dừng thứ 7,cn nhưng bảng nằm hơi khuất vô trong,e đi bên trần hưng đạo sang,khỏi thấy j luôn.
Quay lại e xin xỏ bỏ qua cho người khách phương xa hỡi những người vt mến khách,vs trên xe e có trẻ nhỏ còn bú sữa,ảnh lắc đầu đòi cưa đôi thùng sữa với con e,với tinh thần OS xin ko đc thôi ko đc làm hư cán bộ,e nói "thôi sữa con e ko thiếu,a cứ ra biên bản,e vi phạm j cứ ghi,e ko làm hư cán bộ"
A có vẻ ko vui,lập luôn e cái "đỗ nơi có bảng cấm dừng,đỗ" luôn trong khi e chỉ dừng thôi,e thắc mắc ảnh nói a xún xe nên là đỗ rồi.
E muốn các a ở vt cắm lại bảng cho dễ nhìn tí,trước cấm đỗ,dừng sau cấm đỗ ngày lẻ(đc dừng ngày chẵn) rắc rối quá,với các a làm luật phân biệt dừng,đỗ rõ ràng tí,haizzz
Đôi lời cảnh báo các bác sắp đi chơi,công tác VT biết

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Xui hén, mình cũng mới ăn bánh khọt ở Hoàng Hoa Thám VT đây, bảo vệ chỉ chỗ đỗ bên ngày lẻ.
Bác đã xuống xe thì xem như đã đỗ rồi cho dù còn mở máy.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Em đoán bác chủ dừng ngay bảng cấm đỗ và cấm dừng. Dù có ngồi trên xe vẫn bị phạt.
Nếu chỉ cấm đỗ thì cho bà cả lên ngồi ghế tài là Ok.
Còn vụ bảng báo bị khuất thì hcm cũng có. Có chửi thì chửi thằng cắm bảng. Mà thằng cắm bảng nó cũng có cớ. Thằng chặt cây ko mé nhánh nên cây che biển báo. Tóm lại là ko thằng nào chịu trách nhiệm hết.

Hạng B2
17/6/06
334
541
93
.............e thắc mắc ảnh nói a xún xe nên là đỗ rồi.

- Đèn hazard chẳng có ý nghĩa gì ở trường hợp này.
- Xuống xe là đỗ chứ không còn là dừng nữa.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Nếu xuống xe, tháo mẹ cầu chì bỏ túi, bật capo lên coi như hư xe. Mà bác chủ còn nổ máy xe mà.

• Like
Reactions: bedan
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Vừa mới ở SG về, mưa suốt dọc đường.
Đường Hoàng Hoa Thám không còn cấm dừng đậu xe ngày chẵn, lẻ vào TB, CN nữa mà cấm thường xuyên luôn.
Biển phụ TB, CN đưa lên trên dành cho xe tải.
Để mai ra chụp hình để các bác rõ.
Các bác chú ý nha.

Tập Lái
29/5/17
8
11
3
36
- Đèn hazard chẳng có ý nghĩa gì ở trường hợp này.
- Xuống xe là đỗ chứ không còn là dừng nữa.
"Dừng xe là trạng thái đứng yên tạm thời của phương tiện giao thông trong một khoảng thời gian cần thiết đủ để cho người lên, xuống phương tiện, xếp dỡ hàng hóa hoặc thực hiện công việc khác."
Đến cái luật gt đường bộ còn mơ hồ này bác.
Em thấy chẳng có cái qui định nào về việc tài xế lên xuống xe cả.
Xưa giờ vẫn vậy,bị phạt vậy,nên cứ vậy mà theo thôi...

• Like
Reactions: Nam Nga
Hạng C
7/4/17
771
725
93
"Dừng xe là trạng thái đứng yên tạm thời của phương tiện giao thông trong một khoảng thời gian cần thiết đủ để cho người lên, xuống phương tiện, xếp dỡ hàng hóa hoặc thực hiện công việc khác."
Đến cái luật gt đường bộ còn mơ hồ này bác.
Em thấy chẳng có cái qui định nào về việc tài xế lên xuống xe cả.
Xưa giờ vẫn vậy,bị phạt vậy,nên cứ vậy mà theo thôi...
Dừng xe tức xe còn nổ máy và tx còn dây an toàn nhé, tx tháo dây an toàn vẫn bị phạt lúc dừng chứ đừng nói xuống xe.

• Like
Reactions: nintiendo and bedan
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Dừng xe tức xe còn nổ máy và tx còn dây an toàn nhé, tx tháo dây an toàn vẫn bị phạt lúc dừng chứ đừng nói xuống xe.
Có ghi tài xế còn thắt dây an toàn ko bác ? Em nhớ là chỉ còn tài xế trên xe thôi . Hay lâu quá em quên ?

Hạng C
7/4/17
771
725
93
Có ghi tài xế còn thắt dây an toàn ko bác ? Em nhớ là chỉ còn tài xế trên xe thôi . Hay lâu quá em quên ?
TX dừng tháo dây an toàn vẫn bị phạt trong trường hợp này, bác cứ hỏi csgt hoặc xem lại sách và hỏi thầy....

• Like
Reactions: bedan